8 Các câu trả lời

เป็นเหมือนกันค่ะ ผิวหน้าแห้งมากกกกก ต้องโปะวาสลีนเจลที่หน้าตลอดหลังอาบน้ำ ยอมหน้าเหนียว เพราะเวลาหน้าแห้งมันตึงผิว มันเจ็บและหน้าลอกด้วยค่ะ ส่วนอาการคันจะเป็นผื่นเม็ดเล็กๆที่หลัง บ้านนี้ใช้โลชั่นเซราวีค่ะ ไม่คันผิวไม่แห้ง

ขอบคุณคะ​ จะลองหามาใช้ดูนะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ นี่อาศัยทาครีมบำรุงเอา แต่ทาก็คันเหมือนกันค่ะ นอนกลางคืนถ้าไม่หลับก็คันอยู่นั่น555

จริงคะแม่​ เกามันทั้งคืนไม่ต้องนอน

ต้องใช้ครีมทาผิวที่มีความชุ่มชื่นหน่อยค่ะแม่ ลองใช้เซราวีดูค่ะ

จะลองหาใช้ดูคะแม่​ ขอบคุณนะคะ🙏

บ้านนี่คันหน้าค่ะ ผิวหน้าแห้งมากกก ไม่รุ้จะใช้ตัวไหนแล้ว

เค้านี่หน้าลอก ขนาดใช้มอยเจอร์ไรเซอร์ ยังลอกแห้งคัน จนไม่รู้จะใช้อะไรดี ตอนกลางวันหน้าตึงแดงผดร้อนขึ้นอีก

เจอเหมือนกันค่ะ พยายามทาครีมนีเวียตลับน้ำเงินอยู่ค่พ

ลองเบบี้ออยแทนค่ะ ถ้าเริ่มแตกอย่าพยายามเกานะคะ

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่า สู้ด้วยครีมทุกวัน

ฮึบๆ สู้ไปด้วยกันค่า 😁✌🏻

18w หนาว 2-3 วัน หน้าแห้ง แสบเลยค่ะ

แสบเหมือนกันเลยคะเวลาทาครีมนี้เหมือนกัด

ประสบปัญหานี้เหมือนกันเรย🤣

ทรมานสุดๆเลยคะเกาทั้งวัน😂

Câu hỏi liên quan