23 Các câu trả lời

ถ้าซาวด์ผ่านหน้าท้องอาจจะยังไม่ชัด หรือพบเพียงถุงตั้งครรภ์ แต่ถ้าผ่านช่องคลอดน่าจะชัดกว่าค่ะ ส่วนตัวเคยมีภาวะแท้งคุกคามตอนประมาณ6วีคกว่าๆ ซาวด์ผ่านช่องคลอดคือได้ยินเสียงหัวใจแล้วค่ะ

อดทนนะคะคุณแม่ พยายามลุกเดินเท่าที่จำเป็น ไม่ควรนั่งนานเกินไป อะไรที่เลี่ยงเพื่อไม่ให้มดลูกบีบรัดได้ควรเลี่ยงค่ะ อาจจะต้องดูเรื่องอาหารด้วยค่ะ ส่วนตัวมีภาวะแท้งคุกคามได้แต่6วีคกว่าๆ ตอนนี้จะ12วีคแล้วค่ะ

ส่วนใหญ่จะเจอแล้วค่ะ บ้านนี้เจอ5w ควรไปฝากไม่เกิน8wนะคะ รับยาบำรุงมากิน เด็กสามเดือนแรกต้องการการบำรุงค่ะช่วงสร้างเชลล์สมอง ความสมบูรณ์ทางร่างกาย

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะแม่ ผนังมดลูกบางก็อาจจะเห็น แต่ถ้าซาวด์ผ่านช่องคลอดเห็นแน่นอน บ้านนี้ท้องสอง 7 วีคซาวด์ผ่านช่องคลอดเห็นชัดเลยค่ะ

ไปฝากเลยจ้า ซาวด์ตอนนี้ก็จะเห็นถุงเล็กๆๆค่ะแม่ ฝากเร็ว ได้บำรุงเร็ว น้องจะได้แข็งแรงค่ะแม่ พาพ่อบ้านไปด้วยน่ะ❤️❤️

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรก ก็ไม่เจอ น้องยังเล็กมากๆๆ เลยมองไม่เห็น เห็นแค่ถุงตั้งครรภ์ ไม่ต้องเคลียด ทานอาหารบำรุงเยอะๆคะ

VIP Member

แล้วแต่คนค่ะ บ้านนี้เป็นคนหน้าท้องบางก็เห็นตั้งแต่7วีค ถ้าท้องหนาหน่อยก็อาจยังไม่เห็นต้องซาวด์ทางช่องคลอดแทน

TapFluencer

ซาวด์ทางหน้าท้องบางคนท้องบางก็เห็นค่ะ บางคนท้องหนาก็ไม่เห็น ถ้าซาวด์ทางช่องคลอดจะเห็นเลย

8วีคค่ะเจอน้อง หมอจะรับฝาก เราฝากตอน8วีค เพราะแพ้ท้องหนักด้วย แฟนรีบพาไปฝาก

บ้านนี้พึ่งไปฝากสัปดาห์ที่แล้ว 7 วีค หมอซาวด์เจอเด็กนะคะ แต่ยังเล็กมาก

แต่เราหน้าท้องหนาเลยเลยไปแล้วซาวไม่เจอแล้วหมอยังไม่รับฝากอ่ะค่ะ

น่าจะเห็นนะคะ เพราะเราท้องแรก ไปซาวด์เจอถุงการตั้งครรภ์ ช่วง6สัปดาห์

Câu hỏi liên quan