13 Các câu trả lời

บ้านนี้ก่อนท้อง56กิโล ตอนนี้ท้อง7เดือนกว่า ขึ้นมา72กิโลเเล้วคะ อีกไม่กี่เดือนจะคลอดแล้ว แม่กะยังควบคุมน้ำหนักไม่ค่อยได้เลยคะ จากปกติเปลี่ยนเป็นทานข้าวแค่ครึ่งทัพพีแทนคะ เน้นดื่มนมจืดและผัก ผลไม้เอาคะ

ของเราท้อง8เดือนขึ้นมา10โลหมอยังบอกเยอะเลย เพราะน้ำหนักเก่าเรา76 เยอะอยู่แล้ว ระวังเรื่องเบาหวานนะคะคนท้องต้องคุมเรื่องของหวาน ชอบกินเหมือนกันแต่ก็ต้องห้ามกินได้นานๆทีค่ะ

แม่เน้นผักผลไม้และนมทุกชนิดและต้มน้ำใบเตยที่ไม่ใส่น้ำตาลกินแทนน้ำได้เลยจ้าช่วยลดน้ำตาลในเลือดได้ดีมากๆๆเลยค่ะ

ของเราช่วงไตรมาสสุดท้ายขึ้นเร็วเหมือนกันค่ะ ลดของหวาน ไม่ทานมื้อดึกค่า

พยายามกินผลไม้ที่น้ำตาลน้อยๆ นมก็ต้องรสจืด ไม่งั้นอาจนะลงที่คุณแม่มากกว่าลูกนะคะ บ้านนี้ท้อง7เดือน น้ำหนักคุณแม่ขึ้นมา5โล ควบคุมการกินมาก

บ้านนี้ขึ้น13โลคะแม่ ได้6เดือน ห่วงเบาหวานจะตามสุดๆคะ5555

ของเรา8เดือน16โล หลังคลอดก็ลงอยู่นะเกือบ10โลได้

บ้านนี้จะ5เดือนแล้วขึ้นแค่3โลเอง

28w ขึ้นมา 17 โล แต่ไม่ได้เป็นเบาหวานนะคะ

กินของมีประโยชน์ ลดของหวานค่ะ

VIP Member

ระวังเรื่องเบาหวานนะคะแม่

Câu hỏi liên quan