1 Các câu trả lời

จากใจคนที่ไม่ค่อยทำอาหารค่ะ แม่มีตู้เย็น ไมโครเวฟ เตาแกสอะไรมั้ย เทคนิคเราคือซื้อของมาไว้ตอนเย็น แช่ไว้ จะกินค่อยเวฟ ถึงไม่สดใหม่ทุกมื้อ แต่ดีกว่ากินมาม่าจ้า ของกินเราไม่เคยขาด ผลไม้ก็ซื้อมาแช่ตู้เย็นไว้เยอะๆเลย ส่วนนม ทานวันละ1-2กล่องก็มากเกินพอค่ะ ดื่มนมชนิดเดียวเยอะติดต่อกัน ผลเสียคือลูกแพ้นม และน้ำตาลในแลคตาซอยสูง เสี่ยงเบาหวาน กระทบลูกทั้งนั้นค่ะ

ปกติค่ะแม่ อารมณ์เราแปรปรวนง่ายตอนท้อง มักอยากให้สามีดูแลเอาใจ แต่เราต้องรีบรู้ทันสติ อะไรแก้ไขได้ก็แก้เอง คุมอารมให้ดีๆไว้ ลูกจะได้พัฒนาการดีค่ะ ส่วนเรื่องอาหาร แม่อยากกินอะไรก็จัดค่ะ เรานี่ตุนไว้กินแบบสบายเลย มีความมุขกับการกินมากๆ หวงตู้เย็นสุดๆ555

Câu hỏi liên quan