5 Các câu trả lời

เหมือนจะเป๊นปกติเลยค่ะ ท้องอ่อนๆ 8-10 วิค ส่วนใหญ่หมอบอกว่าจะมีเลือดออก บางคนเยอะ บาฃคนน้อย แล้วแต่ละคน ส่วนตัวเป๊นค่ะ ไปหาหมอบอกแท้งคุกคราม นอนติดเตียงอยู่ 2 อาทิตย์ค่ะ ลุกเดินเฉพาะไป อาบน้ำ เข้าห้องน้ำ ห้ามเครียด แนะนำแม่เปิดเพลง โมสาท ฟังค่ะ ผ่อนคลาย ช่วยได้เยอะมาก และ ที่สำคัญ ห้ามมีอะไรกับสามีเด๊ดขาดเลยค่ะ เลือดจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

ก็หวังว่าจะเป็นแบบนั้นค่ะ เพราะเป็นแบบนี้2ท้องแล้ว ตอนนี้ทำได้แค่ประคองกันไปให้ถึงวันที่หมอนัดอีกค่ะ ว่าซาวด์แล้วยังอยู่ดีมั้ย จะเจอตัวเด็กมั้ย ขอบคุณที่ให้คำแนะนำนะคะ รู้สึกดีขึ้นมาบ้างแล้ว

เคยเลือดออกเยอะมากตอน 4 วีคค่ะ แต่ซาวด์แล้วน้องยังอยู่ ทานยา ฉีดยาตามที่หมอสั่ง นอน แทบไม่เดินเลย เดินแค่เข้าห้องน้ำและทานข้าว วันนึงไม่เกิน 300 ก้าวค่ะ ตอนนั้นขอเจ้านายลางานเดือนนึงเลยค่ะ

ใช่ค่ะ เมื่อวานไปหาหมอมาอีก เพราะเลือดออกเยอะกว่าที่เคย หมอทำอะไรไม่ได้ต้องประคองให้ถึงกำหนดหมอนัดอีกที 50/50 ค่ะ

เคยเปนค่ะ นอนอย่างเดียวเรยค่ะ เดินเท่าที่จำเปนค่ะ

ไม่ยกของหนัก พักผ่อนเยอะน่ะค่ะ