7 Các câu trả lời

ช่วงตั้งครรภ์อ่อนร่างกายจะใช้พลังงานเยอะค่ะ เลยทำให้หิวบ่อย ทานมื้อหลักตามปกติ 3 มื้อ และระหว่างมื้ออีก 2-3 มื้อค่ะ ระหว่างมื้อทานเป็นผลไม้ นม แครกเกอร์ค่ะ 😀😀😀 เคยตื่นมาดื่มนมตอนตีสามค่ะ ไม่งั้นไม่หลับจริงๆ

แรกๆเราก็หิวแบบนี้หละคะ ตอนที่ยังทานได้ แม่ควรทานให้เยอะๆเลยคะ เราเข้าสู่ไตรมาสที่สองเบื่ออาหาร ไม่เหมือนแรกๆเลยหิวไปหมด ช่วงหลังๆมาทานได้นิดๆหน่อยๆ

ถ้าไม่แพ้หิวก็ทานเลยค่ะ เพราะถ้าแพ้จะกอนได้น้อยมากค่ะ แต่ไม่ควรทานครั้งล่ะเยอะเกินไปค่ะ ควรทานแค่พออิ่ม

ของเราแพ้หนักคะ ลงมา4 โลแล้ว ตอนนี้10w ยังไม่หายแพ้เลย กินอะไรก็อวกออกหมด คนไม่แพ้ดีจังคะ

ทานไปค่ะย้านนี้12วีคกินตั้งแต่ตื่นลืมตาถ้าหิวจะอาการไม่ดีเลย555กินวนไปค่ะ

หิวก็กิน มันดีต่อใจค่ะคุณแม่ แต่ก็พยายามเกินเป็นพวกผัก ผลไม้เนอะ 😅

หิวก็กินค่ะ.. แต่อย่ากินเยอะเดี๋ยวจะจุก นอนหลับไม่สบายตัว