43 Các câu trả lời

อยู่ที่ไหนสบายใจก็อยู่ที่นั่นจ้าแม่ส่วนบ้านนี้อยู่บ้านแฟนพ่อแม่แฟนดูแลดีไม่เคยบ่นไม่เคยว่าเรามีหน้าที่กินกับนอนอย่างเดียวดีกว่าเรากลับไปอยู่บ้านเราเองเพราะแม่ทั้งด่าทั้งใช้งานสารพัดไม่เป็นอันหลับอันนอนอึดอัดแถมเครียดอีกต่างหากต่างกันกับอยู่บ้านแฟนแสนจะสบายใจ😂😂😂

เอาที่สะดวกค่ะ ถ้าแม่แฟนดีกับเราก็อยู่ได้ ถ้าเอาแบบสบายใจบ้านเราดีกว่าค่ะ เพราะคนท้องมันมีหลายอาการ นอนบ่อย กินบ่อย เวียนหัวไรมั้ง ถ้าแม่แฟนเข้าใจก็ดีไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ แยกออกมาอยู่กันเองคะ ไม่อยากมีปัญหาลูกสะไภ้กับแม่ผัว แต่สุดท้ายแม่ผัวก้ตามมาดูแลอยู่ดี ถ้าต้องเลือกเลือกบ้านตัวเองดีกว่าเยอะคะ

แล้วแต่แม่สบายใจคะ ส่วนตัวอยู่บ้านตัวเองเพราะคนท้องต้องการพักผ่อน ยุบ้านแฟนเรานอนบ่อยเดียวแม่สามีจะว่าเราขี้เกลียดเอา

เอาที่เราสะดวกจ้า แต่บ้านนี้ตอนแรกอยู่บ้านแฟน แต่ตอนนี้ย้ายมาเช่าบ้านอยู่แล้วค่ะ เพราะส่วนตัวชอบอยู่กัน2คนมากกว่าค่ะ

VIP Member

ถ้าแฟนอยู่ด้วยก็อาจอยู่บ้านแฟนค่ะ ลองไปอยู่บ้านแฟนสักอาทิตย์ ถ้าไม่ค่อยสบายใจกลับมาอยู่บ้านเราเหมือนเดิมค่ะ

VIP Member

ถ้าอยู่กับบ้านเค้าเเล้วสบายใจไม่อึดอัดอยู่ไหนก็ได้ค่ะ แต่ถ้าอยู่แล้วอึดอัดก็อยู่บ้านตัวเองจ้า

อยู่ในที่ ที่เราคิดว่าสบายใจดีที่สุดค่ะ จะได้ไม่เครียด จะได้ไม่ส่งผลกระทบกับลูกในท้องค่ะ

เรื่องแบบนี้ให้คนอื่นตัดสินใจแทนไม่ได้หรอกค่ะ แม่เป็นคนอยู่ก็ต้องตัดสินใจเลือกเอง

VIP Member

อยู่บ้านไหนก็ได้ค่ะ เอาตามที่เราสะดวก ที่ไม่ลำบากทั้งกายและใจเรา 🥰

Câu hỏi liên quan