55 Các câu trả lời

เราติดไว้ค่ะ ไม่ใบ่เพราะความเชื่อแต่คนอื่นที่เห็นว่าเราติดเข็มกลัดเขาจะได้รู้ว่าเราท้อง จะได้ไม่เดินชนเรา

เราติดนะคนอื่นจะได้รุ้ว่าเราท้องอยู่จะไดไม่เดินชนจะได้ระมัดระวังไม่ไช้เพราะความเชื้อ

ติดจ้า ติดให้คนอื่นระวังโดนท้องเรา ส่วนตัวเราก็เตือนใจตัวเองว่าท้องอยู่ต้องระวัง

ติดคะเวลาไปข้างนอก เค้าจะได้รุ้ว่าเราท้อง ระวังม่หั้ยคนอื่นชนท้องคะ

ไม่ติดเลยค่ะ เป็นคนไม่เชื่อแล้วก็ไม่ชอบอะไรยุ่งยากด้วย

บ้านนี้ติดเฉพาะไปงานศพค่ะญาติผู้ใหญ่บอกให้ติดก็เลยติด😊

เเม่บ้านนี้ไม่ติดเลยค่ะลูกออกมาปกติดีทุกอย่าง

VIP Member

ติดตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ คนอื่นจะได้ไม่เดินชน

ถ้าไปงานใหญ่ๆจะติดจ้า แต่ถ้าอยู่บ้านไม่ติด

ตอนนอนไม่ติดคะ ออกข้างนอนติดบ้างไม่ติดบ้าง

Câu hỏi liên quan