10 Các câu trả lời

ธาตุเหล็กกับวิตามินบำรุงกินพร้อมกันได้ แต่หมอไม่ให้กินแคลเซียมกับยาอื่นๆเพราะแคลเซียมจะลดการดูดซึมของธาตุเหล็กและวิตามิน เช่นเดียวกับการกินยา(ทุกชนิด)พร้อมกับนมค่ะ

เริ่มใหม่ได้ค่ะแม่ กินตามที่หมอสั่ง สู้ๆนะคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่และลูกนะคะ 💕

ไม่รู้ว่าห้ามกินพร้อมกันหรือเปล่าค่ะ แต่บ้านนี้หมอให้กินแคลเซียมแบบเม็ดฟู่ หลังอาการกลางวัน ส่วนวิตามินรวมให้ทานก่อนนอน

ใช่ค่ะไม่รู้ รู้แค่ว่าไม่ให้กินกับนม

ไม่ควรกินพร้อมกัน เพราะจะดูดซึมได้ไม่ดีค่ะ ปกติถ้ากินบำรุงเลือดจะให้เว้นประมาณ 2 ชั่วโมงถึงกินนม หรือแคลเซียมได้ค่ะ

เพิ่งมารู้เอาตอน 34+5 w ค่ะ จะเป็นอะไรไหมคะ

แคลเซียมจะจับตัวกับธาตุเหล็ก ..ทำให้ร่างกายดูดซึมไม่เต็มที่คะแม่..เปลี่ยนมากินกันคนละเวลานะคะแม่

ตอนนี้ทันไหมคะ 34+5 w😂

บ้านนี้หมอให้กินหลังอาหารเช้าพร้อมกันทั้ง 3 ตัวค่ะ แคลเซียม บำรุงเลือด บำรุงครรภ์

ก็เคยได้ยินมาแบบนั้นแหละค่ะแต่หมอสั่งให้กินแบบนี้

แคลเซียมกับยาบำรุงเลือดห้ามกินพร้อมกันนะคะ ควรกินแยกมื้อไปเลยค่ะ

ของเราตั้งไปฝากหมอให้กินพร้อมมาตลอดยาบำรุงเลือดแคลเซียมแล้วก็วิตามินกินสามตัวทีเดียวเลยจะไปไรมัยคะ

VIP Member

ของเราเป็นวิตามินรวมกับแคลเซียม หมอให้ทานตอนเช้าพร้อมกันคะ

บ้านนี้หมอให้กินธาตุเหล็กกับบำรุงเลือดพร้อมกันจ้า

ไม่ได้คะ แคลเซียมกินตอนเที่ยงห่างนม 2ชม

แคลเซี่ยมก่อนอาหารก่อนคะยาำรุงหลังอาหาร

บ้านนี้กลัวลืมเลยกินพร้อมกันเลย😂

Câu hỏi liên quan