3 Các câu trả lời

ลองใช้คาลามายด์ v ดูนะคะ เวลาเราท้อง ใช้ยาอะไรทาตัว คุณแม่ควรระวังเป็นพิเศษนะคะ เพราะอาจจะมีผลกระทบไปถึงลูกน้อยได้ ตัวนี้ค่อนข้างปลอดภัยค่ะ ตอนซื้อถ้าอยากให้สบายใจ ถามเภสัชก่อนได้ค่ะ ว่าคนท้องใช้แล้วมีผลข้างเคียงกับลูกในท้องด้วยหรือเปล่านะคะ จะได้ใช้อย่างสบายใจค่ะ ตัวนี้สำหรับผื่นคันนะคะ ถ้าป็นเรื่องช่วยเรื่องความชุ่มชื้นผิวแตกลาย เราใช้ Palmer ของอเมริกาค่ะ สำฟรับคนท้องโดยเฉพาะ ใช้ดีมากๆ ท้องเราไม่มีแตกเลย

ขอบคุณค่า

เราเป็นเยอะเลยค่ะ ทั่วตัวหน้าหลัง ที่ไม่ขึ้นคือนอกร่มผ้า เมื่อก่อนเราแคะแกะเกาตลอด เดี๋ยวนี้เลิกยุ่งกับมันก็ค่อยๆหายไปเองค่ะ รอยดำก็ด้วย คุณแม่ควรหายามาทาแก้คันนะคะถ้าคันมาก ปรึกษาเภสัชค่ะ อะไรที่ตอนไม่ท้องไม่เคยเป็น ตอนนี้เป็นหมดค่ะ แฟนเราก็พูด “ทำไมรักแร้ตัวเองดำจังไม่เคยดำขนาดนี้เลย” อย่าไปใส่ใจค่ะ เขาก็แค่แซวเท่านั้นแหละ ปล.ในรูปคือเริ่มหายเหลือแต่รอยดำค่ะ

ว่าจะไปปรึกษาเภสัชค่ะน่าจะดีที่สุด555

เคยเป็นเหมือนกันค่ะไม่ทาอะไรค่ะทาแต่ยาหม่องพอคลอดผิวจะดีขึ้นเองคะแต่ต้องใช้เวลานะคะ😊

ขอบคุณค่าา💖