5 Các câu trả lời

สอบถามแม่หน่อยค่ะ แผลคลอดใหญ่และเจ็บไหม บ้านนี้คลอดได้18วัน แผลใหญ่ เจ็บแผลๆแผลบวม ทั้งที่ไม่ได้ทำไรนอนให้นมน้อง รุกแค่ตอนเข้าห้องน้ำค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ

บ้านนี้แผลเกือบถึงก้นเหมือนกันค่ะคลอดลูกแฝด ตอนอยู่รพ.ก็อึฉี่วันแรกวันที่สองเจ็บวันที่3ดีขึ้น ต้องเดินเรื่องลูกเอง.ลูกอยู่รพ.อาทิตย์นึง อยู่รพ.แผลดีมากบวมแต่ไม่ปวด กลับมาบ้านทั้งปวดแผลและแผลบวม เกี่ยวกับน้ำที่อาบและล้างแผลไม่สะอาดรึป่าว คลอดได้19วัน มอไซด์ไม่กล้านั่งกลัวแผลฉีก งานบ้านเบาทำอยู่ค่ะ แต่เหมือนแรงไม่มีเลยนอนให้นมลูกค่ะ

VIP Member

ยินดีด้วยนะค่ะแม่💕 แม่มีอาการอะไรก่อนคลอดค่ะ

ของเค้าเจ็บเตือน2วันเองค่ะแม่และออกเลย

ยินดีด้วยนะค่ะแม่🥰✌🏻

ยินดีด้วยนะค่ะ

ยินดีด้วยนะคะ 🥰

จ้า