ท้องได้ 25w อยู่ๆแฟนก้อพูดว่า ไม่ใช่ลูกเค้า

ตอนก่อนรู้ว่าท้องเลิกกับแฟนซึ่งมีลูกด้วยกัน2คน เป็นผญ. ทั้งคู่ เราแยกกันอยู่ แล้วเราก็มีคนใหม่หลังจากนั้นเพียงสัปดาห์เดียว ผ่านไป2เดือน ปรากฏว่าเราท้อง เราคิดจะเอาออกเพราะเลิกกับแฟนไปแล้ว แต่พอพ่อของลูกผญ.เค้ารู้ว่าเราท้อง เค้าขอไม่ให้เอาออกแล้วกลับไปอยู่กับเค้า เราไปซาวอายุครรภ์ตอนนั้น2เดือนกว่า คือเป็นลูกของแฟนเก่าใช่มั้ยค่ะ ? ตอนแรกๆเค้าดูแลดี ผ่านไปสักพัก นิสัยเดิมๆก็กลับมา แล้วเค้าก็พูดว่า "ไม่ใช่ลูกเค้ายังไงเค้าก็ไม่รับเป็นพ่อ ที่ให้กลับมาเพื่อที่จะแก้แค้นที่หนูทิ้งเค้าไป เค้าจะดูแลจนเราไปเกิดลูกเท่านั้น จะไม่ไปที่รพ." ตลอดเวลาที่ท้องเค้าก็ไม่เคยช่วยเงินตอนไปหาหมอเลย เราควรทำไงดีค่ะ ออกจากเค้าตั้งแต่ตอนนี้เลยมั้ย ทำอะไรไม่ถูกเลย เครียดมาก

1 Các câu trả lời

VIP Member

ถ้าเป็นเรา เราจะออกมาค่ะ อยู่ในจุดที่เราสบายใจดีกว่า อยู่แบบนี้มันเครียดก็ออกมาเลยค่ะ ความเครียดไม่ดีต่อการตั้งครรภ์นะคะ รักตัวเองให้มากๆนะคะแม่