26 Các câu trả lời

ถ้าตรวจน้ำตาลที่ต้องพาน้ำมะนาวไปเองต้องงดค่ะ งดตั้งแต่เที่ยงคืนเลยค่ะ

งดนำ้และงดอาหารหลังดเที่ยงคืน ไปถึงห้องเจาะเลือดพยาบาลให้กินนำ้ตาล

ในใบนัดของหมอจะมีบอกนะถ้าเป็นโรงพยาบาล​ ของเราหมอให้งดข้าวงดน้ำ

แบบงดน้ำงดอาหารจร้าไม่ผ่าน1เข็มคุณหมอวิเคราะห์เป็นเบาหวานจร้า

งดจ้า ตั้งแต่4ทุ่มขึ้นไปไม่ต้องกินอะไรเลย ยิ่งดีค่ะ

งดอาหาร น้ำหวาน ส่วนน้ำเปล่าทานได้ค่ะไม่มีผลอะไร

บ้านนี้ ไม่ได้งดนะค่ะ เค้ากินแค่ข้าวเข้าไป

บ้านนี้ก่อนตรวจทานได้แค่น้ำค่ะ งดอาหาร

ต้องประมาณกี่สัปดาห์ค่ะ ถึงได้ตรวจน้ำตาล

ของเราหมอนัดอายุครรภ์24wคะ

ถ้ากลืน 50 g ไม่ต้องงดค่ะ แต่ถ้า 100 g งดค่ะ