10 Các câu trả lời

ทางนี้โดนเจาะ 2 รอบค่ะ ตอนแรกโรงพยาบาลที่ฝากครรภ์แจ้งว่าผล nipt อ่านค่าไม่ได้ ทาง thai nipt ขอเจาะเลือดใหม่ ไม่ใช่เพราะเก็บเลือดหรือโครโมโซมไม่พอแต่เป็นเพราะหลอดทดลองที่เก็บเลือดไปมีปัญหา มีการปนเปื้อน จึงต้องขอเจาะเลือดใหม่ เราเจาะของ thai nipt ซึ่งตอนเจาะรอบ 2 ทาง thai nipt ก็จ่ายเงินให้ 500 บาทด้วย เป็นค่าเสียเวลาเดินทางมาเจาะอีกรอบค่ะ

ผลออกนานละค่ะ ตรวจรอบ 2 น้องปกติดี เสี่ยงต่ำค่ะ ตอนนี้คลอดน้องได้เดือนนึงแล้วค่ะ

เกิดขึ้นได้นะคะ ถ้าDNAของลูกในเลือดแม่ยังไม่พอ (กี่%เราลืมแล้ว) ส่วนใหญ่เกิดกับแม่ที่ตรวจ 10 วีคค่ะ เพราะครรภ์ยังอ่อนมาก แต่เขาจะมาเจาะไปตรวจใหม่ให้ฟรีนะคะ (บริษัทที่เราใช้บริการ)

ขอบคุณมากค่ะ

เราก็โดนเลื่อนเหมือนกันค่ะ DNA ลูกในเลือดไม่พอต้องตรวจซ้ำ ถ้าตรวจซ้ำแล้วยังไม่ได้ผลสรุปก็จะโดนเจาะเลือดอีกรอบ แต่สุดท้ายก็ได้ผลสรุปออกมาค่ะ ไม่ได้โดนเจาะรอบสอง

ขอบคุณมากค่ะ

เราก็ 2 รอบค่ะ เกิดจากDNA ลูกน้อยไปค่ะ เหมือนตรวจเร็ว บ้างทีแม่เลือดจาง บางที่แม่น้ำหนักเยอะ มันมีหลายสาเหตุค่ะ

ผลตรวจนิฟออกมาเป็นไงบ้างคะแม่ กำลังเจอปัญหานี้เหมือนกันค่ะ

อาจเป็นความผิดพลาดทางห้องเลปคะ หรือเครื่องในการตรวจมีปัญหา

เราตรวจ 3รอบ รอบ3ผลออกปกติคะ เพราะน้ำหนักตัวเราเยอะด้วย

VIP Member

ของภรรยา ตรวจกับ HealthSmile ผลตรวจออกเร็วครับ

VIP Member

ทางนี้เจาะ3 รอบคะ ผลไม่ออก

ืแม่ตรวจตอนกี่วีคคะ

😀