6 Các câu trả lời

สะดือกำลังจะหลุดค่ะให้คุณแม่แหวกเช็ดด้านในค่ะไม่ต้องกลัวเจ็บ เช็ดในซอกสะดือด้วยค่ะ แต่ถ้าน้องมีไข้รอบๆสะดือแดง ไปรพ.เลยค่ะ

รอฟังหลายๆคอมเม้นท์คะ ลูกสาว 11 วันแล้วยังไม่หลุดเหมือนกัน มีเลือดเก่าๆซึม แต่รอบๆสะดือไม่แดง ไม่มีกลิ่น😭😭

น่าจะใกล้หลุดแล้วค่ะ เราพาไปหาหมอสรุปว่าเช็ดสะดือไม่เช็ดด้านใน เพราะกล้าๆ กลัวๆ เช็ดไม่ถึงโคนสะดือ แต่สะดือน้องก็หลุดวันที่ไปหาหมอเลย วันที่ 14 หลุดค่ะ

อาบน้ำเสร็จต้องซับน้ำให้แห้งค่ะ แล้วจุ่มๆด้วยแอลกอฮอร์ จากข้างในออกข้างนอกอย่างเบามือที่สุดค่ะ

น้องบ้านนี้ก็เป็นค่ะ เช็ดสะดือให้เเห้งอย่าให้เเฉะเดี๋ยวก็หายค่ะ ถ้าไม่มีกลิ่นก็ไม่เป็นไรค่ะ

สะดื้อต้องแห้งนะคะ ถึงจะหลุด แบบนี้น่าจะอักเสบติดเชื้อนะคะแม่ หาหมอดีกว่านะคะ

เช็ดด้วยน้ำเกลือคะ

Câu hỏi liên quan