น้ำหนักลูก

ตกใจมากแม่น้ำหนักขึ้นไม่ถึงโลแต่น้ำหนักลูกเกินเกณ คุณหมอบอกว่าเลิกบำรุงอย่างอื่นก่อนกินแค่ยาบำรุงที่หมอให้ #ถ้าลูกตัวใหญ่เกินไปมีผลอะไรหรอคะ แม่ๆคนไหนรุ้ตอบหน่อยค่ะ 18w6d นน.320g

11 Các câu trả lời

เด็กที่มีน้ำหนักมากเกินไปหรือน้อยเกินไปจะเสี่ยงต่อการคลอดก่อนกำหนดคะ และถ้ามากเกินไปจะคลอดแบบธรรมชาติไม่ได้

4y trước

ตอนนี้แม่ก็เลิกกินนมบำรุงกินแค่ยาบำรุงตามที่หมอบอกแร้วค่า อยากคลอดธรรมชาติ

น่าจะไม่มีอะไรน่ากังวลนะคะ..อายุครรภ์ยังน้อย..ทีเวลาอีกนานเลยสำหรับวพัฒนาการของน้อง..

Thành viên VIP

คลอดเองไม่ได้จ้า น้ำหนักลูกต้องตามเกณฑ์พอดีๆ มากไปก็มีผลเสียจ้าเเม่

แม่คงกินปกติ ไม่ต้องอดหรือลดค่ะ รอดูท้องแก่ขึ้นนน.ลูกน่าจะตามเกณฑ์

4y trước

อ่อค่าขอบคุณค่า

ขอวิธีบำรุงหน่อยแม่อยากให้น้องน้ำหนักขึ้น

4y trước

ขอบคุณค่ะ

คุนหมอคงกลัวเกิดยากถ้าลูกตัวใหญ่เกินไป

ถ้าแม่คลอดเองไม่ได้ แม่ต้องผ่าจ้า

แม่ต้องผ่านะคะ ถ้าคลอดเองไม่ได้

Super Mom

อันดับแรกเลยก็คลอดยากค่ะแม่

Thành viên VIP

แม่ต้องผ่าค่ะ

4y trước

แม่อยากคลอดเองค่ะเพราะท้องแรก🙁