29 Các câu trả lời

ท้องคะแม่ ถ้าไม่แน่ใจรออีก2-3สัปดาห์ ไปตรวจซ้ำก็ได้คะ หรือไปขอตรวจเลือด ดูฮอร์โมนรกเด็ก เบต้าhcg ได้คะชัวสุด

เราก็ตรวจเมื่อวันที่ 25 มันก็ขึ้น 2 ขีดแล้วเราก็มาตรวจตอนกลางวันที่ 28 มันก็ขึ้น 2 ขีดเหมือนกันแจ่มมาก

รองไปตรวจที่ รพ.ดูนะคะ เขาจะให้ตรวจเลือดค่ะ ยืนยันว่าตั้งท้องไหม และจะได้ซาวดูน้องด้วย

ถ้าแม่อยากบำรุง ช่วงนี้ทานโฟลิคไปก่อนก็ได้ค่ะ รออีกสัปดาห์แล้วไปตรวจใหม่ค่ะ

ประจำเดือนไม่มา2เดือนน่าจะชัดกว่านี้นะค่ะแม่ เราเคยตรวจมันเข้มปึดเลยค่ะ

ตั้งครรภ์หรือไม่ พิสูจน์ด้วยการอัลตร้าซาวด์และพบหัวใจเต้นคะ

ไปตรวจที่ รพ หรือ คลินิก ก็ได้ค่ะ เขาตรวจให้ถ้าเราแจ้งเขาค่ะ

แนะนำตรวจเลือดที่คลินิกแลปนะคะ ผลเลือดชัวร์สุด

ขึ้นจางแบบนี้คือท้องนะ รออีกสักอาทิตจะเข้มขึ้น

ไปคลีนิคขออัลตาซาวค่ะ 500-700 ทราบผลแน่นอนค่ะ