42 Các câu trả lời

VIP Member

เคยค่ะ หมอบอกแบบเดียวกันเลย ถุงตั้งครรภ์ไม่สวย ท้องไม่มีเด็ก เรียกว่าท้องลม แต่ของแม่บ้านนี้มีเลือดออกจ้า ปวดท้อง เลยหลุดไปแล้วจ้า

เลือดออกไม่เยอะ ค่ะ มาพรวดเดียว แล้วก็เป็นเหมือนพุงปลาอ่ะค่ะ มีอาการปวดท้องนิดๆไม่ปวดมาก

ถ้าหมอพูดว่าถุงครรภ์ไม่สวย แสดงว่าอาจจะท้องลมคะ เราหมอก็พูดแบบนี้แล้วให้เหน็บยา แต่ของคุณแม่อาจจะท้องอ่อนมากเลยยังไม่เห็นน้อง

ขอรบกวนถามนิสนึงค่ะ ถ้าเหน็บยาคือการยุติการตั้งครรภ์ใช่มั้ยคะ

จำประจำเดือนเคลื่อนหรือเปล่าคะ อย่าพึ่งเครียดค่ะแม่ มีเพื่อนที่เป็นแบบคุณแม่เหมือนกันค่ะ แต่พอไปตรวจอีกรอบก็เจอนะคะ

ขอเลื่อนหมอไปอีกสัก 2-3 สัปดาห์ดีใหม่คะคุณแม่ เผื่อไข่ตกช้า เผื่อน้องยังอยู่ อยากให้รอน้องจนกว่าจะแน่ใจค่อยเหน็บยานะคะ

+1ค่ะ

เราซาว 7วีคไม่เจอเหมือนกันค่ะ เว้น2อาทิตย์ไปซาวใหม่เจอแล้วนะคะ หมอบอกอายุครรภ์จริงๆพึ่ง8วีคค่ะ ไข่อาจตกช้านะคะ

ถ้า 8 วีคซาวด์ผ่านช่องคลอด ไม่เจอน้องหรือหัวใจ ก็ทำไรเผื่อไว้ได้เลยค่ะ เพราะปกติต้องเจอหัวใจแล้วถ้าผ่านช่องคลอด

กังวลมากค่ะท้องลมนอนคิดทุกวันเลยค่ะ​ แต่ยังไม่เคยไปซาวน่ะค่ะ​ ท้องสองค่ะ​ ตอนนี้ได้9สัปดาห์​แล้วค่ะ

ตอนนี้10wพอดี หมอบอกถุงไม่สวยนัดวันที่7นร้อีกที ถ้าไม่เจอหมอให้เหน็บยาเหมือนกันค่ะเครียดมาก

VIP Member

เจอเหมือนกันค่ะ หมอนัดตรวจพรุ่งนี้แล้ว ใจคอก็หวั่นๆกลัวเหมือนกันค่ะ😔😔

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-78268)

Câu hỏi liên quan