16 Các câu trả lời

เคยท้องผูกตอน 5 เดือนค่ะ ถึงขึ้นมีเลือดออกประมาณ 2-3 ครั้งเลย เพราะอึแข็งจนขูดเส้นเลือดฝอย ตอนนี้ปกติแล้วค่ะ แนะนำให้กินน้ำเยอะๆ ทานผักเยอะๆ และ ทานกล้วยตอนเช้าค่ะ พวกส้ม อินทพาลัม ลูกพรุน

VIP Member

นมเปรี้ยวดีไลท์ขวดสีส้มค่ะ กินทุกเช้าตอนเย็นส่วนมากจะกินมะม่วงเบาค่ะ ช่วยได้มากค่ะ ลองดูน่ะค่ะคุณแม่☺️

VIP Member

ทานผัก ผลไม้เยอะๆคะ อย่าปล่อยให้ท้องผูกนานนะคะ ระวังเป็นริดสีดวงเหมือนเรานะ ทรมานมาก คะ

มะละกอ,+แตงโม นมเปรี้ยวแล้วกินผักเยอะๆค่ะที่สำคัญดื่มน้ำเยอะๆนะค่ะ

เราทานผลไม้ต่างๆเราเน้นเป็นกล้วยกับน้ำส้มคั้นสด นมเปรี้ยว

ค่ะ​ขอบคุณ​ทุก​ความเห็น​มากเลยน่ะค่ะจะ​ลอง​ทำ​ดู​

ทานน้ำเยอะๆร่วมด้วยคะ ทานให้มากกว่าปกตินะคะ จะช่วยคะ

บ้านนี้ก็ผูก ทานนมแอนมันรสผลไม้รวม พอช่วยได้ค่ะ

แนะนำให้ทานมะละกอและโยเกิร์ตค่ะช่วยได้เยอะเลย

VIP Member

บ้านนี้ผักผลไม้ก็แล้ว เลยลองนมเปรี้ยว ได้ผลจ้า

Câu hỏi liên quan