11 Các câu trả lời

บ้านนี้ตอนคลอดออกจากห้องคลอดมาที่เตียงพัก น้ำนมเริ่มมา แล้วก้เริ่มกินน้ำอุ่นร้อนอ่ะ พอกลับบ้านซื้อ เล่งคุณ มากินขับน้ำคาวปลาแทนการอยู่ไฟช่วยเรื่องน้ำนมด้วย บ้านนี้กินหมดไป4-5ขวด

ลูกกินนมแม่ ช่วยมดลูกเข้าอู่เร็วค่ะ ไม่ควรกินยาขับน้ำคาวปลาเสี่ยงตกเลือด ปลุกน้องกินนมทุก2-3ชม.นะคะน้องจะได้ไม่ตัวเหลือง

พรุ่งนี้ไปลงทะเบียนอุดหนุนเด็กแรกเกิดด้วยนะแม่ เอาสูติบัตร สมุดสีชมพู บัญชีธนาคาร บัตรประชาชนแม่ไปด้วยนะค่ะ

คลอดแล้วคะรอสูติบัตรวันที่20

คลอดตอนกี่วีคคะ ก็ต้องอยู่ไฟ กินยาสมุนไพรด้วยจะช่วยเรื่องการเข้าที่ของมดลูกได้เร็วขึ้นคะ

VIP Member

ดื่มน้ำอุ่นเยอะๆค่ะ เอาลูกเข้าเต้าบ่อยๆ ดื่มน้ำขิง กินพวกหัวปลี

ทานหัวปลี ขาหมูต้ม และน้ำอุ่นวันละ 3 ลิตร คะ ช่วยเพิ่มน้ำนม

กินพวกแกงเลียง น้ำร้อนอุ่นๆช่วยเพิ่มน้ำนมค่ะ

ถ้ายุไฟไดก้ยุนะคะ ดื่มน้ำอุ่นๆอาบน้ำอุ่นๆ ค่ะ

ผ่าคลอดหรือคลอดเองคะ

ตามนี้เลยค่ะแม่

Câu hỏi liên quan