9 Các câu trả lời

ขอใบรับรองแพทย์ทุกครั้ง และคุยกับหัวหน้าด้วยเหตุผลนะคะ อย่าเพิ่งกังวลอะไรไปก่อนค่ะแม่ อาจจะไม่มีอะไรก็ได้ หัวหน้าอาจจะเข้าใจก็ได้จ้า ดูแลตัวเองดีๆ พักผ่อนเยอะๆ พยายามไม่เครียดนะคะ ความเครียดอันตรายจ้า

แม่ใจเย็นอย่าพึ่งกลัวไปก่อน ต้องคุยกับหัวหน้าเรื่องปัญหาที่เรามี ส่วนใหญ่คนเป็นหัวหน้าจะเข้าใจนะคะ

เราก็ต้องคุยกับหัวหน้างานให้เข้าใจนะคะคุณแม่และก็ใบรับรองแพทย์ต้องขอทุกครั้งนะคะ

ต้องลองคุยกะหัวหน้าค่ะบอกเหตุผลว่าทำไมช่วงนี้ลางานหนุดงานบ่อย หัวหน้าคงเข้าใจจ้า

ถ้าหมอนัดเขาก็น่าจะเข้าใจนะคะ คนท้องจะให้ทำงานแข่งกับคนปรกติก็คงไม่ไหว

เรามีเหตุผลในการลามีเหตุผลพอที่เขาจะให้ลาคะลองคุยกับเขาก่อนนะคะ

ลองคุยกับหัวหน้านะคะ เผื่อเขาจะเข้าใจเรา อย่าเครียดนะคะ

ลองคุยดูก่อนค่ะอย่าพึ่งเครียดเผื่อเขาจะเข้าใจเรา

อดทนนะแม่

Câu hỏi liên quan