อัลตร้าซาวด์ไม่เจอ

ช่วงตั้งครรภ์ได้ 4-5 สัปดาห์ วันที่ ได้มีเจ็บท้องเล็กน้อยมีเลือดออกเเล้วได้ไปหาหมอ ได้นอนโรงพยาบาลเเล้วคุณหมอให้ใส่น้ำเกลือนอนดูอาการ 2 คืนวันที่ 18-19 ห้ามเดิน หมอบอกเเท้งคุกคาม ก่อนออกโรงพยาบาล วันที่ 20 คุณหมอมาอัลตร้าซาวด์แจ้งว่า เจอน้องอยู่เเต่เล็ก เราก็โล่งอกพอหมอบอกว่าน้องยังอยู่ เเล้วคุณหมอก็เขียนใบนัดให้มาอัลตร้าซาวด์วันที่ 27 เเละให้ยาบำรุงเลือดเรามากิน ซึ่งเราก็ไปตามนัด พอคุณหมออัลตร้าซาวด์บอกว่า ไม่เจออะไรเลยไม่เจอถุง ถ้าเจอตอนนี้น้องก็น่าจะได้ 6 สัปดาห์ คุณหมอเลยบอกว่าน้องน่าจะหลุดไปเเล้วตอนนั้นคืออึ้ง เเละไม่รู้จะพูดว่าไงเพราะบอกวันนั้นก่อนออกโรงพยาบาลว่า น้องยังอยู่ๆ พออัลตร้าซาวด์เสร็จ คุณหมอเขียนใบนัดให้อีก วันที่ 31 พฤษภา เดือนหน้านี้ ว่าให้ไปอัลตร้าซาวด์อีกรอบ เเต่ตอนนี้ไม่รู้เลย น้องยังอยู่กับเล้าจริงๆไหมหรือน้องไม่อยู่กับเราจริงๆ 🥲 เเม่ๆเคยเป็นไหมคะ นี้ ท้องเเรกด้วย #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #ขอคำเเนะนำคำปรึกษาหน่อยนะคะ #ขอคำเเนะนำจากคุณแม่หน่อยค่ะ

1 Các câu trả lời

ลองเปลี่ยนร.พ.หรือไปคลินิกค่ะแม่