7 Các câu trả lời

ก่อนคลอดแม่มีอาการอย่างไรบ้างค่ะแม่ ตอนนี้39+5แล้ว แน่นท้องอึดอัดมีปวดร้าวบีบๆมาเป็นพัก แล้วก็หายไปค่ะแม่ ทางนี้อยากคลอดบ้างแล้วจ้า

ปวดท้องเหมือนปวดถ่ายตอนตี4:40ค่ะพอลุกไปเข้าห้องน้ำถ่ายออกมานิดเดียวเลยมานอนเริ่มปวดถี่ๆทุก2-3นาทีจนถึงสายเลยค่ะแล้วไปหาหมอตามนัดปกติวันที่10เลยบอกคุณหมอว่าปวดท้องถี่รวมกับแข็งคุณหมอเลยตรวจภายในปากมดลูกเปิด2เซ็นค่ะ หมอเลยให้นอนโรงพยาบาลเลย นอนเจ็บหลายชม.กว่าปากมดลูกจะเปิดสรุปคลอดตี2ครึ่งค่ะแม่ เบ่ง4ครั้งออก🥰

บ้านนี้พึ่งโดนกระตุ้นปากมดลูกเมื่อเช้าค่ะ มีอาการปวดท้องนิดๆ คลอดธรรมชาติเจ็บมากไหมคะ

ความรู้สึกคือเจ็บแค่ตอนเจ็บท้องค่ะ มันปวดบีบถี่ๆไปหมดปวดแบบอยากเบ่ง แต่ตอนที่หมอกรีดหรือเย็บหมอฉีดยาชาไม่รู้สึกค่ะชิวมากตอนนั้นหลับพอปวดท้องก็เบ่งเบ่ง4ครั้งออก😅😅 ที่จริงมันไม่ได้น่ากลัวอย่างที่คิดปวดท้องรอคลอดคือทรมานที่สุดเพราะต้องนอปากมดลูกเปิดถึง9-10เซ็น พอหมอดึงน้องออกแล้วคือโล่งเลยค่ะไม่ปวดเลย

บ้านนี้ 39+3 กำหนด 15 ตุลา เจอหมอกระตุ้นไป 2 รอบ ยังเงียบกริบ เลย😅

หมอกระตุ้นเองหรือบอกให้หมอกระตุ้นให้ค่ะ

TapFluencer

ยินดีด้วยค่ะแม่ 🥰 แข็งแรงๆนะคะ

ยินดีด้วยนะคะแม่❤❤

ยินดีด้วยค่ะ 💗

ว้าวน่ารัก