10 Các câu trả lời

มีระบุในใบอัลตราซาวด์ค่ะ เราก็รพ.รัฐ หมอบางคนไม่พูดไม่จาเลย ซาวด์อย่างเดียว เจอหมอดีๆหน่อยเขาก็จะบอกว่าลูกแข็งแรงดี ไม่มีปัญหาอะไร จริงๆถ้าสงสัยอะไรถามหมอได้เลยนะ แต่ตอนไปหาหมอเรานึกอะไรไม่ออก555 เราก็อาศัยกลับมาดูในใบอัลตร้าซาวด์ที่หมอให้มาค่ะ

ตอนฝากท้องรพ.รัฐแล้วไปซาวด์ ถามที่ไรไม่เคยบอกเลยค่ะ อย่างไปซาวด์เรื่องรกเกาะต่ำไหม ก็ถามหมอไปว่าลูกหนักเท่าไร หมอตอบเราไม่ได้ตรวจเรื่องนี้ค่ะ ทั้งๆที่ก็ซาวด์อยู่บอกหน่อยก็ไม่ได้ พอกลับมาคลอดรพ.ประอำเภอที่บ้าน เค้าเขียนใสสมุดไว้ให้อ่านเลยค่ะ

ดีจังเลยค่ะ วันก่อนไปลองทำ 4D มา หมอบอกว่าน้อง นน ประมาณ 1300 ค่ะ >

ดูในแผ่นอันเตอร์ซาวจ้าาาา มันมีบอกอยู่

ถามหมอเลยค่ะหมอจะไม่บอกถ้าไม่ถามค่ะ

ในแผ่นอัลตร้าซาวด์มีบอกค่ะ ตรง EFW

ระบุในใบซาวน์จ้า

ขอบคุณค่า ทุกคน ^^

ใบซาวจ้าาาา

ได้ใบซาวมั้ยคะ ถ้าได้น้ำหนักลูกจะอยู่ในใบซาวคะ เวลาซาว มันจะบอกทุกอย่างรวมถึงน้ำหนักจ้าเราฝากร.พ.รัฐเหมือนกัน หมอไม่ได้บอกอะไรเพราะลูกเราปกติแข็งเเรงดีคะ ถ้าลูกเราไม่ปกติหมอจะแจ้งทันทีที่เจอปันหาคะ เราก้ดูตามใบซาวคะว่าหนักเท่าไหร่

ขอบคุณค่า