28 Các câu trả lời

ฉีดไฟเซอร์เข็ม 3 ตอน 13week ค่ะ และติดโควิดตอน 34 วีค อาการไม่หนักมีไข้แค่ 1 วัน ไม่ได้กินฟาวิ รักษาตามอาการ 9 วันหายค่ะ

บ้านนี้เพิ่งฉีดเข็ม 3 เมื่อวันที่12 สิงหาที่ผ่านมาค่ะ ท้อง 34 วีค น้องดิ้นดีค่ะ มีอาการแค่ปวดแขนข้างที่ฉีด

เราไม่ได้ฉีดค่ะ แต่ฉีดก็ดีนะคะ หมอเขาอยากให้ฉีดมากเพราะคนท้องเสี่ยงมากค่ะ แต่เราเลือกไม่ฉีดเอง

ฉีดทั้ง 3 เข็มตอนท้องได้ 2week 6week และ 23 week เลยค่ะ ไม่มีผลข้างเคียงอะไร ตอนนี้น้องคลอดได้ 2 เดือนครึ่งแล้วค่า

เราฉีดทั้ง2เข็มตอนเริ่มตั้งท้องค่ะ ตอนนั้นท้องไม่รู้ตัว แต่น้องก็ไม่หลุดนะคะ ตอนนี้37 4แล้วค่ะ

หมอของแม่บ้านนี้เขาบังคับให้ฉีดถ้าไม่ฉีดจะไม่ทำคลอดให้พอฉีดครบปุ้บติดโควิดลงปอดปั้บเลย🙂

เราไม่ฉีดค่ะเพราะมีแพ้วัคซีนตัวอื่น เคยติดโควิคแล้ว หายแล้วไม่เป็นลองโควิคน้องปกติดีค่ะ

ตอนนั้นฉีดไฟเซอร์เข็ม3ตอนท้องอ่อนค่ะ ฉีดตอนไม่รู้ว่าตัวเองท้อง ปกตินะคะตอนนี้8เดือนแล้ว

ส่วนเข็ม4ถ้าจะบูสท์ก็ฉีดได้หมอเค้าก็ถามอยากฉีดไหมถ้าไม่เสี่ยงไม่ฉีดก็ได้เราเลยยังไม่ฉีด

หมอที่ฝากครรภ์แนะนำให้ฉีด เราไปฉีดตอน 18+5 week น้องปลอดภัยดีค่ะ ดิ้นปกติ แม่ไข้ไป 1 วัน

เราฉีด 2 เข็มแรก ตอน 26 วีคกับ 36 วีคค่ะ ตอนนั้นฉีด AZ มีไข้นิดหน่อย น้องคลอดมาปกติดีค่ะ