5 Các câu trả lời

ทุกวิธีการคุมกำเนิด มีข้อดีข้อเสียต่างกันค่ะ อยู่ที่ว่าเรารับกับข้อดีและข้อเสียวิธีไหนได้มากกว่ากันก็วิธีนั้นเลยค่ะ เพราะบอกไม่ได้ว่าอันไหนดี เพราะร่างกายของแต่ละคนที่ได้รับยาคุมกำเนิดเข้าไปนั้น มันมีผลข้างเคียงต่างกันค่ะ

ถ้ากลัวลืมกิน​ ก็ฉีดไปเลยค่ะ​ เเต่ถ้าชัวร์​ๆก็ฝังยาคุม​ เเต่ทั้งนี้ก็จะระยะยาวหน่อย​ มีให้เลือกแบบ3ปี​ 5ปี​

VIP Member

ฉีดดีกว่ากิน เพราะกันลืมกินค่ะ แต่ถ้าบวกกับเลี้ยงลูกด้วยอาจจะลืมได้ง่ายค่ะ แต่ถ้าฝังเข็มก็จะดีกว่าค่ะ

มีอีกวิธีคือการฝังยาคุมกำเนิดไว้ที่ใต้แขนนะครับ แต่ลองปรึกษาคุณหมอดูอีกทีก่อนก็ดีเหมือนกันนะครับ

ตามความสะดวกแม่เลยค่ะ​ กินยาคุม​ ต้องกินประจำ

Câu hỏi liên quan