10 Các câu trả lời

อายุทางพ่อทางแม่ไม่ได้ต่างกันมาก ศาลจะเอนเอียงมาทางแม่เกือบ 100% อยู่แล้ว ถ้าเขาจะมาขอเลี้ยงดูบุตร แล้วสภานะทางการเงินไม่ได้ต่างกันมากขนาดนั้น และแม่ก็ไม่ได้มีเรื่องชู้สาวก่อนทำการหย่าร้าง ยังไงศาลจะตัดสินให้ฝ่ายแม่ได้น้องไปแน่ค่ะ แต่ประเด็นอยู่ที่ทะเบียนสมรส แม่อาจจะไม่ได้มีสิทธิ์ในตัวเด็ก 100% นะคะ ยังไงแม่ต้องหาหลักฐานว่าสามารถเลี้ยงดูน้องต่อไปได้

สิทธิอยู่ที่แม่ค่ะ อาจมีข้อเสียเปรียบนิดหน่อยตรงเค้าคงจะอ้างว่าแม่ยังเรียนแต่พ่อทำงาน แต่นี่คุณส่งเสียตัวเองเรียนได้และทางคุณกับครอบครัวเป็นคนเลี้ยงลูก ดังนั้นเราชนะแน่นอนค่ะ สำรองหลักฐานและพยานดักจุดแข็งจุดอ่อนเราไว้เยอะๆนะคะ

VIP Member

สิทธิอยู่ที่แม่100%ค่ะ ยิ่งทางนั่นไมไ่ด้มาสนใจอะไรด้วยแล้วยิ่งไม่มีสิทธิที่จะได้เลยค่ะ ถึงจะทำงานก็จริง ศาลจะดูเด็กเป็นหลักอยุ่แล้วว่าฝั่งไหนเลี้ยงดูและให้ความอบอุ่นได้

ตรรกะผู้ชายตลกมาก มีสิทธิ์อะไรมาฟ้อง 5555 เท่าที่เล่ามาคุณนั้นแหละควรฟ้องเขา และมีสิทธิ์ชนะคดีมากกว่า อย่าไปกลัวจ้า ตามกฎหมายแม่มีสิทธิ์ในลูก100%

ปกติเห็นแต่ผญ.ฟ้อง นี่ผช.จะฟ้อง โอ่โห่.........

VIP Member

ชนะค่ะ เเม่มีสิทธิ์ในตัวเด

แม่มีสิทธิ์ในตัวเด็ก100%ค่ะ

แม่มีสิทธิ์100%ค่ะ

แม่มีสิทธิ์ 100%

มีสิทธิ์ค่ะ

Câu hỏi liên quan