6 Các câu trả lời

เหมือนแม่บ้านนี้เรยค่ะ น้ำหนักลดลงหลังคลอดจนผอม ใครๆก็ทักว่าผอม เราส่องกระจกเราก็ยังตกใจ ทำไมเราผอมจัง ใส่อะไรก็ไม่สวยเรย ไม่กล้าซื้อยาในเพจเฟส ที่เขาว่าจะน้ำหนักเพิ่มกินด้วยค่ะ กลัวอันตราย คุณแม่สู้ๆนะคะ เข้าใจความรู้สึกเรย เห็นบ่นว่าอ้วนกันจัง เรานี่อยากอ้วน แต่ไม่อ้วน 😂

ใช่คะ ส่องกระจกแล้วจะช๊อค ยาเพิ่มน้ำหนักที่เคยกิน ให้นมลูกก็ทานไม่ได้ ทานก็เยอะ สงสัยต้องรอจนลูกเลิกกินนมมั้งคะเนี้ย 😭😭

VIP Member

ช่วงให้นมลูก แม่ต้องกินเยอะๆบำรุงเยอะๆกว่าตอนท้อง ห้ามอดนะคะ เนื้อ นม ผัก ผลไม้ ต้องจัดเต็ม อีกอย่างอย่าวิตกกังวล หรือเครียดน้า ส่งผลต่อสุขภาพแม่นะคะ

สักพักก็เพิ่มขึ้นค่ะกิน4เวลาเหมือนแม่บ้านนี้เรยค่ะกินทุกครั้งที่หิว

ขอบคุณคะ

บ้านนี้หายไป 12 โลค่ะ ก่อนคลอด 68.5 ผ่านไป 1 เดือน เหลือ 56.5

ทานคาร์บกับอาหารกลุ่มโปรตีนเยอะๆจากเดิมค่ะ

เพื่อนเราลงสัปดาห์ละ 10 โลเลยค่ะ

Câu hỏi liên quan