11 Các câu trả lời

ปกติค่ะตอนท้องได้5เดือนหนักแค่51_52หมอจนพูดว่าคุณแม่หนักน้อยเกินไปไม่ตามเกณพอมา7เดือนนํ้าหนักผึงมาขึ้น62-63ค่ะมาครั้งนี้หมอบอกว่าขึ้นเร็วมากตามเกณทั่นเพื่อนแล้วตอน5เดือนก็เคยหวั่นๆเหมือนกันค่ะยังงัยก็สู่ๆนะค่ะเเม่

ดูที่น้ำหนักลูกเป็นหลักดีกว่าค่ะถ้าน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็โอเคค่ะ บ้านนี้ก่อนท้อง47.7ตอนนี้ 21w+1d 5เดือนกว่าแล้วค่ะหนัก 47.2 ซาวด์ทุกเดือนน้ำหนักลูกตามเกณฑ์ดีแข็งแรงดิ้นเก่งมากค่ะ

ปกติค่ะแม่ น้ำหนักตัวแม่ขึ้นเยอะขึ้นน้อยไม่เกี่ยวค่ะ ขอให้ดูที่น้ำหนักตัวลูกเป็นหลักนะคะ ถ้าลูกเติบโตได้ตามเกณฑ์ก็ไม่ต้องห่วงเรื่องน้ำหนักแม่ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่ต้องเครียดค่ะ แค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ เราก่อนท้อง 50 พอท้อง 45 แพ้มาก ตอนนี้ 5 เดือนเหมือนกัน หนัก 49 แต่ลูกน้ำหนักตามเกณฑ์ปกติ

VIP Member

ปกติค่ะ แนะนำแม่โฟกัสที่น้ำหนักลูกในท้องก้พอค่ะ น้ำหนักเราจะขึ้นมากขึ้นน้อยก้ใม่ต้องเครียดค่ะ

บ้านนี้ก่อนท้อง56 ตอนนี้5เดือน 58เองจ้า น้ำหนักลูกปกติดีจ้า ตามเกณฑ์

ปกติคะ แต่แนะนำโฟกัสที่น้ำหนักน้องในครรภ์ดีกว่าคะ

Super Mum

ถ้าน้ำหนักน้องตาม​เกณฑ์​ก็​ไม่ต้อง​กังวล​ค่ะ​

ของบ้านนี้ ก่อนท้อง 50 ตอนนี้ 22 w ขึ้นมาแค่ 52 เองจ้า

VIP Member

โฟกัสแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์พอคะแม่

Câu hỏi liên quan