ภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนด - อายุครรภ์30สัปดาห์

จากที่เมื่อวานเราแชร์ว่าปวดท้องน้อยตั้งแต่เย็นวันจันทร์และได้หาคุณหมอ น้องปกติดี ต่อมาวันอังคาร เราปวดท้องน้อยจุดเดิม ปวดทุก10นาทีจนไม่ได้นอนทั้งคืน ตัดสินใจมาหาหมออีกรอบ (เราชะล่าใจที่คิดว่าไม่มีมูกเลือดหรืออะไรออกมาจากช่องคลอด ประกอบกับลูกในครรภ์ยังดิ้นเป็นปกติเลยไม่รีบมา) คุณหมอจับวัดการบีบตัวของมดลูก และเสียงหัวใจน้อง สรุปเราได้นอนรพ.ดูอาการเพราะมีภาวะคลอดก่อนกำหนด มดลูกบีบรัดมาก และโดนฉีดยากระตุ้นการทำงานของปอดสำหรับลูกในครรภ์ รวมถึงให้ยายับยั้งการหดตัวของมดลูก จะมาบอกแม่ๆว่าปวดท้องอะไรนานๆรีบไปหาหมออย่าชะล่าใจแบบเรานะคะ

54 Các câu trả lời

อาการเดียวกับแม่โอปเลยค่ะ คุณแม่เปิดดูที่นี่หมอชิตโอปอล์หมอโอ๊คดูค่ะ ใน youtube ได้ประสบการณ์และกำลังใจจากโอปอล์หมอโอ๊คค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ จะไปหาดูบ้าง

ตอนนี้เราก็พึ่งเป็น 29+6 เจ็บบีบ เจ็บคลาย ตั้งเเต่เมื่คืนไม่มีมูกเลือด คิดว่าถ้าไม่หาย หรือดีขึ้น คงต้องหาหมอ

ขอบคุณค่ะ ตอนนี้หายเเล้ว

ท้องได้ 6w ปวดท้องเหมือนเป็นประจำเดือนมันปกติมั้ยค่ะ ปวดมาหลายวันแล้วด้วย ไม่มีเลือดออกเลยไม่ได้ไปหาหมอ

6วีค น่าจะเป็นมดลูกขยายตัว เป็นปดติค่ะ ถ้าปวดแบบไม่มาก แต่ถ้าปวดแบบจะเป็นลม ต้องหาหมอค่ะ

ใช่เเล้วค่ะเราก็เป็นเหมื่อนกันเพึ่งออกจากฌรงพยาบอาทิตที่เเล้วเลี่ยงคลอดก่อนกำหนด

เป็นยุค้ะตอนนี้ ปวดๆหายๆ น้องดิ้นปกติ. แต่ท้องไม่แข็ง ควรไปหาหมอไหมค้ะ. 6เดือนเองค้ะ

ถ้าปวดๆหายๆน้องโก่งตัวรึเปล่าคะ แต่ถ้าปวดต่อเนื่องเป็นชม.ก็หาหมอโลดเลยจ้า

ปวดท้องน้อย ตรงหัวหน่าว ปวดตั้งแต่ตื่นนอน จนตอนนี้ยังไม่หาย ควรไปหาหมอไหมค๊

ถ้าปวดแป๊บๆหาย น้องอาจจะแค่โก่งตัว แต่ถ้าปวดซ้ำถี่ๆนานๆต้องไปหาหมอนะคะ

ขอบคุณนะคะ ที่แจ้งข่าวสารเตือน ขอให้คุณแม่และลูกน้อยปลอดภัยทั้งคู่นะคะ 💖

สๆู้คะ แม่ก็โดนไปเมื่อช่วง 34. วีค นอน 2. คืน ตอนนี้ 37. แล้ว พยายามเดินน้อยๆๆคะ.

ขอบคุณมากค่ะ

ของเราเป้นเหมือนกันค้ะ สรุปคลอดก่อนกำหนดค้ะ 29W.น้องปลอดภัยทั้งคู่ค้ะ

น้องต้องอยู่ตู้อบมั้ยคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ30mเจ้บท้องเตือนค่ะไปร.พก้ได้กลับมาบ้านคือเก่า

Câu hỏi liên quan