5 Các câu trả lời

รีบพบหมอเลยค่ะ หรืออย่างน้อยคุณแม่ ต้องรีบทานโฟลิก หรือทุกอย่างที่เป็นอาหารบำรุง เพราะคุณแม่เพิ่งคลอดน้องร่างกายสูญเสียทั้งเลือดและสารอาหารไปเยอะ ต้องบำรุงแน่นๆ เลยค่ะ

เพิ่งจะคลอดทำไมถึงมีอะไรกันเร็วจังค่ะถ้าอยากมีจริงๆทำไมไม่ใส่ถุงยางป้องกันยิ่งคลอดใหม่ๆยิ่งติดลูกได้ง่ายมากค่ะ

คือคนแรกที่แม่เขาคลอดน้องเสียชีวิตค่ะ

VIP Member

ท้องได้น่ะค่ะแม่ แม่รีบไปฝากครรภ์น่ะค่ะ หมอจะมีทางให้เราดูแลน้องค่ะ

หลังคลอด ปกติค่ะ ไม่ป้องกัน ก็ท้องได้ง่าย

หาหมอด่วนค่ะ