3 Các câu trả lời

เลือกแบบที่ปรับนั่งและนอนได้ดีกว่าค่ะ (หากสามารถปรับให้หันหน้าและหลังได้ด้วยจะดีมากค่ะ) เพราะในเด็กในวัย 1 ขวบจะใช้เวลาในการนอนกลางวันน้อยลงและเริ่มเล่นมากขึ้นแล้ว หากน้องต้องนอนในคาร์ซีทตลอดการเดินทาง น้องต้องไม่ยอมแน่ๆเลยค่ะ อีกอย่างคือหากคาร์ซีทสามารถปรับนั่งได้ น้องจะได้ทานนมทานน้ำหรือขนมได้สะดวกกว่าค่ะ

แบบนั่งดีกว่าค่ะ เพราะสามารถปรับเอนได้ไม่ว่าจะนั่งหรือนอน เพราะแบบกระเช้าน้องอาจอึดอัดได้ค่ะ เพราะมีแค่ท่าเดียว และควรพักรถให้น้องออกมาพักเพื่อยืดเส้นยืดสายทุก 2ชม.ด้วยนะคะ

ให้นั่งแบบปรับเอนได้ดีกว่าค่ะ ที่สามารถทำให้น้องเข้านอนได้สบาย ถ้าเป็นแบบกระเช้ามันจะค่อนข้างแนบตัวและน้องอาจจะเมื่อยเพราะไม่สามารถขยับตัวได้มากค่ะ

Câu hỏi liên quan