9 Các câu trả lời

ดื่มน้ำให้มากๆค่ะ งดอาหารรสเค็มนะค่ะ เพราะเกลือหรือโซเดียมเป็นสาเหตุให้คนท้องเกิดอาการมือเท้าบวมได้ค่ะ แนะนำ แช่เท้าลงในน้ำอุ่นใส่ กะละมังใบเล็กค่ะให้พอดีเอาเท้าลงไป แช่น้ำอุ่นประมาน 15-20 นาที จะช้วยบรรเทาอาการปวดและบวมที่เท้าได้ค่ะ ลองดูนะค่ะ ทำหลายๆ รอบค่ะ ทำทุกวันนะค่ะ จนดีขึ้นค่ะ

ต้มน้ำร้อน แล้วเทใส่กะละมังนำน้ำเย็นมาผสมทำเป็นน้ำอุ่น เอาเท้าลงไปแช่สัก15นาที อาการปวดจะทุเลาลงนะคะ แม่จะผ่อนคลายมากขึ้นค่ะ มือบวมก็สามารถทำได้ค่ะ ทำให้เลือดไหลเวียนดีขึ้นค่ะ

เอาเท้าแช่น้ำอุ่นช่วยได้ค่ะ กับเวลานอนให้เอาหมอนหนุนขาให้สูงกว่าระดับหัวใจนิดนึงจะช่วยให้เลือดไหลเวียนได้ดีค่ะ

นอนหนุนขาเท้าให้สูงๆนะจ๊ะ ดื่มน้ำตลอดให้ได้ 2-3ลิตร/วัน ไม่นั่งหรือยืนนานๆ ออกกำลังกายเบาๆจ๊า

VIP Member

แม่บ้านนี้พึ่ง 33wเองค่ะบวมมากทั้งปวด

ลองเอาเท้าแช่น้ำอุ่นนะคะ

เราก็เท้าบวมค่ะ เซ็ง

เ่ท่ากันเลย 37วีค

เหมือนกันเลย

Câu hỏi liên quan