4 Các câu trả lời

ขอโทษน๊าตัวเอง เราขอแสดงความคิดเห็นอีกมุม เราลูก3 เราก็เลี้ยงมาแบบ โบราณด้วยครึ่งนึง หมอด้วยครึ่งนึง โบราณบางเรื่องมันดูไม่โอเคจริงๆ แม่ก็ฟังตัวเองนะ อย่าฟังคนอื่นลูกของเรา เราตัดสินไจเอง ส่วนตัวของบ้านนี้ ฟังทุกคนค่ะ แต่ตัดสินไจเอง ความเชื่อโบราณก็มีส่วนดีอยู่บ้าง แต่ยังไงก็ฟังตัวเองกับหมอดีที่สุดค่ะ🥰

หมอว่ายังไงก็ตามนั้นดีกว่าค่ะเพื่อตัวเราและลูกถ้าเป็นอะไรขึ้นมาโบราณมาดูแลเราหรอคะไม่เข้าใจกับแม่ผัวแบบนี้โชคดีที่แฟนเราบอกแม่เขาตลอดว่าไม่ให้ยุ่งเรื่องเลี้ยงลูกตอนนี้มันคนล่ะยุคกันค่ะ

มันน่าอึดอัดหงุดหงิดที่ผัวก็ไม่เข้าใจเรา เอาตามหมอไปเขาคงประเมินแล้ว จะปลอดภัยกับตัวเเม่ค่ะ

จริงค่ะ เหนื่อยใจมาก น่าจะได้รบกันอีกหลายยกเอะอะก็ยกโบราณมาพูดตลอด

เชื่อหมอดีกว่าค่ะแม่ เอาความปลอดภัยของเราและลูกก่อน เด็กไม่ใช่จะคลอดตามกำหนดเป๊ะค่ะ