12 Các câu trả lời

จริงๆ ไม่เกี่ยวกับมดลูกเคยบีบตัวหรอกค่ะ ที่เกี่ยวคือช่องคลอด ปากมดลูกผ่านการยืดขยายมาแล้ว ความยืดหยุ่นของกล้ามเนื้อและเชิงกรานมีการเปลี่ยนแปลงมาแล้วจึงทำให้คลอดง่ายมากขึ้นค่ะ เราเป็นพยาบาล....พยาบาลบางคนเค้าก้อว่า ท้องหลังๆตดก้อออกแล้วจ้า....😂

จริงค่ะ...คลอดง่าย แต่ไม่ได้แปลว่าจะคลอดไว เพราะมดลูกแต่ละคนไม่เหมือนกัน ถ้าปากมดลูกนิ่มก็จะเปิดไว คลอดง่าย ถ้าหนาก็เหมือนทั่วไป แค่ปากมดลูกเคยมีประสบการณ์มาก่อน

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรกคลอดง่ายยุค่ะ ท้อง2ง่ายกว่าท้องแรก ยิ่งท้อง3ง่ายๆๆกว่าท้อง2ค่ะ หน่วงๆๆท้องไปถึง รพ.คลอดเลยค่ะ รอลุ้นท้อง4ตะง่ายไหม33+2wแล้วค้ะ

สำหรับแม่บ้านนี้ว่าไม่จริงคงจะเป็นบางคนค่ะบ้านนี้ท้อง 3 ก้อยังคลอดยากอยู่ดี

ท้องแรกเราคลอดยังคลอดง่าย ท้อง2นี้ก็หวังว่าจะคลอดง่ายเช่นกัน

Super Mum

สำหรับแม่บ้านนี้ ท้องสองก็ง่ายกว่าท้องแรกค่ะ

จริงค่ะท้องแรกคลอดยากมากพอท้อง2-3คลอดง่ายค่ะ

คลอดง่ายหมดละค่ะแต่เจ็บทรมานเหมือนกันหมด

ถ้ากลับหัวแล้วน่าจะไม่มี​ปัญหา​ค่ะ

แล้วแต่ร่างกายของแต่ละคนค่ะ

Câu hỏi liên quan