15 Các câu trả lời

เป็นแม่เลี้ยงเดี่ยว ไม่แย่ ไม่น่าอายเลยค่ะคุณแม่ บ้านนี้ก็เลี้ยงเดี่ยวค่ะ ภูมิใจในตัวเองมากด้วยซ้ำไปและดีใจที่รักตัวเองมากพอ ไม่ทิ้งคุณค่าของลูกผู้หญิงไว้กับผู้ชายแย่ๆ ทุกอย่างเราทำเองมาตั้งแต่ต้น ฝากท้อง ซื้อของ ดูแลตัวเอง เราสตรองพอจะเดินออกมาจากความสัมพันธ์แย่ๆที่ทำให้เสียใจไปตลอดชีวิต เลือกอยู่แบบมีความสุขดีกว่าค่ะ เพื่อลูกเพื่อตัวเอง เราไม่เคยเหนื่อย ไม่เคยเหงา ไม่เคยเบื่อเลยสักวันนะคะ มีความสุขด้วยซ้ำไปค่ะ^^เพราะพอเป็นแม่คนแล้ว มีเรื่องให้ต้องคิดแค่ 2 สิ่งจริงๆ 1.คือเพื่อลูก 2.คือเพื่อตัวเอง^^เชื่อสิคะ แม่ๆอย่างเราสามารถเลี้ยงดู อบรม และดูแลลูกได้ดีมากแน่นอน ให้ความรักความอบอุ่นแก่ลูกมากๆนะคะ เด็กจะเติบโตมาเป็นเด็กดี เป็นคนดีของสังคม ขึ้นอยู่กับการเลี้ยงดูและความอบอุ่นในครอบครัว ไม่ใช่องค์ประกอบพ่อแม่ลูกต้องมีครบ สู้ๆนะคะ^^

สู้ๆค่ะคุณแม่^^เป็นกำลังใจให้นะคะ

VIP Member

เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ ไม่เคยคิดจะเอาลูกออกเลย ไม่อายด้วย พึ่งเรียนจบยังไม่ได้ทำงานด้วยซ้ำ แต่คุณแม่เราซัพพอร์ตทุกอย่าง เลยไม่ค่อยมึอะไรต้องกังวล มีท้อบ้างร้องไห้บ้าง เวลาออกไปเจอ มนุษย์ลุงมนุษย์ป้าชอบเม้าส์เรื่องชาวบ้าน แต่เราไม่แคร์ค่ะ เพื่อนๆน่ารัก คุณแม่เข้าใจ รสมไปถึงเพื่อนๆคุณแม่ด้วย น่ารักกันทุกคนช่วยกันดูแลเรา เราเลยรู้สึกมีกำลังใจมากๆเลยค่ะ ☺️ สู้ๆนะคะ ลูกคือยาวิเศษ

สู้ๆนะคะ ท้อได้แต่อย่าถอย ขอบคุนนะคะ

สู้ๆค่ะโดนบอกเลิกตอนท้องเจ็ดเดือนชีวิตต้องไปต่อค่ะเพื่อลูก

ขอบคุนคะ สู้ๆนะคะ

สู้ๆค่ะเป็นกำลังใจให้ เข้มแข็งให้มากๆนะคะ ✌🏻✌🏻

ขอบคุนคะ

สู้ๆคร้าคุณแม่เลี้ยงเดียวเหมือนกัน

คะ ขอบคุนคะ สู้ๆคะ

สู้ๆจ้า เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ

ขอบคุนคะ สู้ๆนะคะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ สู้ๆ ค่ะ

ขอบคุนคะ

สู้ๆนะคะ รักลูกให้มากๆค่า

คะ ขอบคุนคะ

เป็นกำลังใจใหัค่ะ สู้ๆ 😊

ขอบคุนคะ

สู้ๆๆคะ😍😍😍

คะ ขอบคุนคะ

Câu hỏi liên quan