27 Các câu trả lời

เราเองก็ไม่ได้ซื้อค่ะ ปูย่าตายายเอามาให้ตอนกลับมาบ้านแล้ว เราคลอดรพ.เอกชนมีครบทุกอย่างแพมเพิส ขวดนมเสื้อผ้าเด็กอ่อนไม่ได้ซื้ออะไรเลยของรพ. หมด ....แต่ถ้าไม่มีใครเตรียมไว้ให้ก่อนวันคลอด 1 สัปดาห์ค่อยไปซื้อเตรียมก็ได้จ้า

บ้านนี้ซื้อตั้งแต่รู้เพศ บ้านสามีก็ห้าม แต่ดีที่อยู่กันแค่สองคน เลยซื้อเตรียมไว้ คนที่ห้ามตอนคลอดก็ไม่เห็นมีใครมาช่วยซื้อ ถ้าไม่ซื้อเตรียมไว้คงแย่แน่ ไหนจะต้องซักอีก

บ้านนี้เตรียม 7 เดือนค่ะ เพราะพอเข้าเดือนที่ 8 เราจะเหนื่อย อุ้ยอ้ายทำอะไรไม่สะดวกค่ะ ที่สำคัญเวลาต้องไปเดินเลือกซื้อของให้ลูกเนี้ย ปวดหลัง ปวดเท้ามาก และเหนื่อยมากค่ะ

แนะนำให้ซื้อตั้งแต่ 7 เดือนกว่าไปเลยคะ เพราะจะเดินลำบาก จะได้เตรียมของได้ครบแล้วซักให้เรียบร้อยคะ เพราะ8 เดือนไปแล้วอาจจะคลอดได้ตลอดเวลาคะ

บ้านนี้เตรียมตอน8เดือนจ้า (จริงๆก็ถือนะ ที่บ้านยังไม่อยากให้ซื้อ) แต่คิดว่า8เดือนนี่แหละ เหมาะสมสุดๆแล้ว ไหนกว่าจะซื้อ จะเตรียม จะซักอีกเนอะ

บ้านนี้เตรียมของตอนเจ็ดเดือนครึ่งค่ะ เพราะเข้าเดือนที่แปดมีสิทธิ์คลอดได้ทุกเวลา ซื้อเตรียมไว้จะได้ไม่ฉุกละหุกตอนไปคลอดจร้า

บ้านนี้ลูก 2แล้วค่ะ ไม่ได้เคยซื้อเตรียมไว้เลย คลอดเสร็จแล้วแฟนจะเป็นคนจัดการซื้อเอง ที่บ้านแฟนค่อนข้างหัวโบราณค่ะ 🤣

บ้านนี้เตรียมทุกอย่างที่ต้องใช้อยุ่โรงบาลค่ะ ที่เหลือค่อยซื้อทีหลัง ยิ่งเปนแฝดด้วย ยิ่งต้องเตรียม

บ้านนี้ท้องสี่เดือนค่ะ​ พอมีเงินโอทีหรือเงินอะไรพิเศษๆเข้ามาก็เตรียมๆซื้อของที่จำเป็นไว้ค่ะ

ของเรา7เดือนก็เริ่มซื้อแล้วค่ะ เมื่อถึงเวลาไปคลอดและหลังคลอดจะได้มีของพร้อมใช้ค่ะ

Câu hỏi liên quan