4 Các câu trả lời

ค่าห้องพิเศษเพิ่ม รพ.มีค่าแพมเพิ้สหลังคลอดเพิ่มค่ะ (ไม่ถึง 100) เราผ่าคลอดพร้อมเอาไว้ติ่งออกเลยได้เสียค่ายาอื่นด้วย (มีแม่ที่ผ่าบอกว่าเขาไม่ได้กินยาอะไร)

ต้องแล้วแต่ รพ.นะคะ เราไม่ใจว่าที่อื่นมีขั้นตอนยังไง

กรณีจ่ายเพิ่มแม่อยู่ห้องพิเศษค่ะ แต่ถ้าห้องรวมวันออกจากร.พแม่เคยจ่ายร้อยกว่าบาทค่ะบางที่ก็ไม่ได้เสียค่ะ

อยู่ห้องพิเศษเราต้องมีคนเฝ้านะคะแล้วคนเฝ้าได้คนเดียว

บ้านนี้ผ่าคลอดพร้อมทำหมันใช้บัตร30บาเสียแค่30บาทกับแค่ค่าแพมเพิสที่ใส่ค่ะ

ค่ะของลูกถ้าทำใบเกิดแล้วทำบัตรทองทันก็ไม่เสียสักบาทเหมือนกันค่ะ

Super Mum

ถ้ามีเหตุฉุกเฉินนอกเหนือจากสิทธิ์ก็ต้องจ่ายเพิ่มค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่🙏😍