28 Các câu trả lời

ทานผัก​ ผลไม้​ ดื่มน้ำเปล่าเยอะๆ​ หรือ​ ทานอาหารที่มีไฟเบอร์สูง​ ถ้าเป็นสมุนไพรพื้นบ้าน​ ลองพวกน้ำขิงหรือน้ำมะขาม เดินออกกำลังหรือออกกำลังกายเบาๆเหมาะสำหรับคนท้องก็น่าจะช่วยได้บ้างนะค่ะ

ทานผัก​ เป็น​อาหาร​หลัก และ​ ทานผลไม้​ หลังมื่อ​ อาหาร หรือ​ มื้อย่อย​ ระหว่าง​วัน​ เน้นผลไม้​ ช่วยได้​ และดื่มน้ำเยอะ​ๆๆนะคะ

เคยเป็นค่ะ ทรมานมากคุณแม่ทานน้ำเยอะๆนะคะ กินผลไม้ กล้วย มะละกอ ลูกพรุน ถ้าคุณแม่ไม่แพ้นมวัวกินโยเกิร์ตด้วยก็ได้จ้า

เรากิน น้ำผึ้งผสมมะนาว ใส่น้ำร้อนกินตอนเช้า กับก่อนนอน เช้ามาสบายเลยเวลาเข้าห้องน้ำ ป้องกันหวัดได้ด้วย

มะละกอสุก บีทาเก้นก่อนนอนค่ะ อย่าปล่อยให้ท้องผูกเรื้อรังนะค่ะเดียวริดสีดวงจะถามหาทรมานไปกันใหญ่

เหมือนเราเลยค่ะ ถ่ายยากมากๆๆ ทั้งมะขาม กินน้ำวัน6-7ขวด กินผักเก่ง เป็นคนถ่ายยากเหมือนกันเข้าใจเลย

ทรมานสุดๆแม่

VIP Member

ทานผักผลไม้เยอะๆค่ะแม่นมเปรี้ยวโยเกิร์ตช่วยได้แต่ที่บ้านจะเน้นมะละกอค่ะช่วยได้เยอะ

เพิ่งจะมาท้องผูกตอน 6 เดือนค่ะ อาศัยทานน้ำเยอะๆ ผลไม้ โยเกิร์ต ก็จะโล่งเป็นบางวันค่ะ 😁

เคยเป็นค่ะ ทรมานมาก ส่วนตัวกินโปรตีนแอมเวย์แล้วหาย ไม่มีปัญหาเรื่องขับถ่ายเลยจ้า

ทานน้ำเยอะๆค่ะ ตื่นมาให้ทานเลย1แก้ว ของเรากินผักผลไม้ โยเกิร์ต ลูกพรุนช่วยด้วยค่ะ

Câu hỏi liên quan