4 Các câu trả lời

ของเราตรวจเลือดแบบนิฟค่ะ แต่ตอน 20 วีค ได้ตรวจกับเฉพาะทาง แล้วเจอถุงน้ำในสมองด้านซ้ายของลูก คุณหมอให้เลือกว่าจะเจาะน้ำคร่ำไหม ตั้งแต่รอบนั้น เราคิดเลย ถ้าย้อนเวลาไปได้ เราจะเจาะน้ำคร่ำแต่แรก จะได้ไม่ต้องมาตรวจซ้ำซ้อน แล้วกังวลด้วย

ถ้าเจาะเลือดแบบนิฟตี้ดีกว่าค่ะรู้เพศด้วย แต่ถ้าผลออกมาเสี่ยงสูงก็ได้เจาะน้ำคร่ำอยู่ดี แนะนำเจาะเลือดก่อน เจาะน้ำคร่ำมีความเสี่ยงมากกว่าไม่จำเป็นไม่เจาะดีกว่าค่ะ

ขอบคุณคะ

เจาะเลือดนิฟตี้สามารถรู้ผลโรคอื่นๆ บางอย่างได้ด้วย แต่ราคาสูงหน่อย ถ้าผลออกมาเสี่ยงต่ำก็ไม่ต้องเจาะน้ำคร่ำค่ะ

ถ้ามีงบแนะนำตรวจพวกของนิฟตี้ค่ะ ใช้วิธีเจาะเลือดแต่แม่นยำ99% ราคาสูงนิดนึงแต่ว่าคุ้มค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคะ

Câu hỏi liên quan