1 Các câu trả lời

บ้านนี้ทำค่ะ หลังคลอด2วันเพราะติดเสาร์-อาทิตย์ หมอใส่น้ำเกลือแล้วเข้าห้องผ่าตัด วางยาสลบ หลังออกจากห้องผ่าตัด เจ็บจี๊ดๆนิดๆค่ะ จุกๆด้วย นอนพักน้ำเกลือหมด ก็ลุกเดินบ่อยๆ แผลจะได้ไม่ตึง ช่วงที่พักฟื้น ก็แอบปวดหลังนิดๆด้วยไม่รุ้ว่าเกี่ยวกันมั้ยนะคะ ตอนนี้เปิดแผล และอาบน้ำได้ปกติแล้วค่ะ เวลาเดิน หรือยกขาใส่กางเกง ยังมีขัดๆอยู่บ้าง บางทีเดินตัวแข็งๆ แบบอาจจะนั่งนานไปหรือนอนนานๆ ทำให้เวลาลุกเดินเลยไม่ค่อยถนัด

😱😭✌✌

Câu hỏi liên quan