74 Các câu trả lời

ไม่จริงค่ะ อย่าไปเชื่อโบราณมากค่ะ กินน้ำเย็นจัดจะทำให้เราสดชื่นละจะทำให้น้องดิ้นด้วยค่ะ เป็นการกระตุ้นน้อง แล้วยิ่งตอนเราท้องเราต้องกินน้ำเยอะๆค่ะเพื่อกันน้องตัวเหลืองด้วยค่ะแล้วก็เวลาท้องเราจะขี้ร้อนมากยังไงก็ไม่พ้นน้ำเย็นอยู่ดีค่ะ😂

แม่เคยห้ามเหมือนกันค่ะ แต่ดื้อ เถียงเลยค่ะ ไม่ยอมหรอก หมอบอกไม่เกี่ยวคือไม่เกี่ยวค่ะ ตอนนี้ไม่มีใครกล้าว่าเลย สกิลเอาแต่ใจค่อนข้างสูงค่ะ 😁😁

Super Mum

เพิ่งเคยได้ยินเรื่องนี้ครั้งแรกเลยค่ะ 😮 ดื่มได้ปกตินะคะแม่ และการดื่มน้ำเย็น เป็นวิธีการกระตุ้นให้น้องดิ้นดุ๊กดิ๊กด้วยนะคะ

VIP Member

ว้ายยยยยย ไม่เกี่ยวเลยคะ บ้านนี้กินตั้งแต่ท้องอ่อนๆยันคลอดเลย ยิ่งช่วงแพ้ท้องนี่นั่งอมน้ำแข็งทั้งวันเลยคะ ลูกออกมาก็ปกตินะคะ

กินปกติทุกอย่างค่ะ น้ำเย็น ไอติม น้ำปั่น ทานมาหมดแล้วค่ะ ลูกออกมาปกติสมบูรณ์แข็งแรงดีค่ะ ตอนนี้สองเดือนจะสามเดือนแล้วค่ะ

ไม่จริงค่ะ ความเชื่อโบราณแน่ๆเลย คุณหมอบอกเองว่ากินได้ เราหาข้อมูลก็ไม่มีข้อมูลทางการแพทย์อันไหนบอกว่ากินไม่ได้นะคะ

กินน้ำเย็นหรือของเย็นเคยถามหมอคะหมอบอกว่าหากกินเข้าไปร่างกายจะปรับอุณหภูมิเท่ากับอุณหภูมิร่างกายคือ 36 องศาคะ

VIP Member

บ้านนี่กินตลอดเลยคะ เท่าที่เคยอ่านน้ำเย็นจะช่วยกระตุ้นให้ลูกน้อยดิ้นดีด้วยนะคะแม่(ถ้าจำผิดขอโทษด้วยค่ะ)

ไม่จิงค่ะ​ ตอนท้องกินทั้งน้ำเย็น​ น้ำผลไม้ปั่น​ ชาไข่มุก​ ลูกก้เกิดมาปกตินะ​ แถมตอนท้องลูกดิ้นดีด้วย

ตอนท้อง ยิ่งรู้สึกร้อนมากกว่าปกติหลายเท่า ทั้งน้ำเย็น ทั้งไอศกรีม กินบ่อยมาก ลูกออกมาปกติ น้ำหนัก 3 โล

Câu hỏi liên quan