20 Các câu trả lời

VIP Member

วัคซีนไข้หวัดใหญ่ อยู่ได้ 1 ปีค่ะ ถ้าเคยฉีดก่อนตั้งครรภ์ ก็มีแนวโน้มว่าไม่ต้องฉีดค่ะ เพราะร่างกายยังมีภูมิคุ้มกันอยู่ เราฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ทุกปีอยู่แล้วค่ะ แต่ตอนอายุครรภ์ 16 วีค คุณหมอก็พิจารณาให้ฉีดค่ะ เพราะวัคซีนที่ฉีดมาหมดอายุพอดี เราเองก็ต้องการที่จะป้องกันตัวเอง เพราะไม่มีทางรู้ได้ว่า จะติดหรือไม่ติดไข้หวัดใหญ่ค่ะ ประมาณวีคที่ 28-30 คุณหมอก็จะให้ฉีด Tdap ค่ะ เป็นวัคซีนรวม คอตีบ ไอกรน บาดทะยัก

VIP Member

ส่วนมากจะต้องฉีดค่ะ บ้านนี้ไม่ได้ฉีดเพราะภูมิคุ้มกันสูง คุณหมอบอกไม่จำเป็นค่ะ ให้ฉีดวัคซีนทีเดียวตอน 7 เดือนเลย

บ้านนี้คุณหมอบอกให้ฉีดตอน 7 เดือน คทอ บาดทะยัก ไอกรน คอตีบค่ะ ส่วนไข้หวัดใหญ่คุณหมอแจ้งแล้วว่าไม่ต้องฉีด คุณหมอฉีดให้แม่บางท่านค่ะ

อายุครรภ์เท่ากันเรยค่ะแต่ไม่รุว่าหมอจะให้ฉีดตอนไหนเพราะหมอยังไม่ทันบอกให้ฉีดเรยค่ะ

บ้านนี้ฉีดบาดทะยักกับไข้หวัดใหญ่ค่ะ แต่ไข้หวัดใหญ่คุณหมอให้ฉีดตอน24วีคขึ้นไปค่ะ

ฉีดค่ะ คุณหมอบอกว่าลูกได้ด้วย คลอดมาก็จะมีภูมิคุ้มกันไข้หวัดใหญ่สักระยะนึง

คุณแม่ตั้งครรภ์ วัคซีนที่ฉีดจะมี ไข้หวัดใหญ่ /ไอกรน คอตีบ บาดทะยัก

ใช่ค่ะ บ้านนี้ก็พึ่งฉีดตอนนี้21สัปดาห์ ฉีดตอน20สัปดาห์เหมือนกันค่ะ

เพิ่งฉีดมาเหมือนกันค่ะตอน 20 สัปดาห์ เดี๋ยวต้องมีหัดเยอรมันด้วย

วันที่24นี้หมอนัดไปฉีดเหมือนกันค่ะอายุครรภ์20วีคพอดี

ตอน6เดือนฉีดไข้วัดใหญ่ ตอน8เดือนฉีดบาดทะยักจ้า

Câu hỏi liên quan