59 Các câu trả lời

ลายเหมือยกันค่ะท้องแรก ไม่นึกว่าจะมาแตกต้อนท้ายย😢ค่ะ ตอนแรกเป็นผื่นแดงๆเกาๆ จนลายมากมันทนไม่ไหวจริงๆค่ะ😢 ลอดมาได้แค่7เดือนทาน้ำมันมะพร้าว ทาออย ทาครีมสารพัด สุดท้ายก็ไม่รอดสรุปทาบำรุงต่อไปค่ะ 😂ผื่นถามหมอแล้วไม่มีอันตรายค่ะ แพ้ฮอร์โมน

เราก็เป็นเหมือนกัน แต่เราจะเอาครีมทาผิวใส่ หรือแป้งทาเอา คือจะไม่เกา เพราะจะทำให้ท้องลาย แต่ถ้าคันมากๆ หมอแนะนำให้ทาคาลามายค่ะ คนแก่ที่บ้านบอกเป็นผมของลูกค่ะ

ไม่ส่งผลต่อลูกค่ะ เป็นเพราะหนังท้องเราขยายตัวเลยทำให้ท้องแตกและคัน แนะนำทานน้ำเยอะๆไม่ก็ใช้ออยรึครีมทาค่ะ

แม่บ้านนี้ก้อขึ้นค่ะแต่ขึ้นทีละ 2-3เม็ด แม่เอาออยชุมสำสีปั่นหูแล้วถูๆแก้คันค่ะ เพราะไม่กล้าเกา

38w1dท้องที่ 3 แล้วจ้า แรกๆก็กลัวแตกเหมือนกัน นน.ก็ขึ้นเยอะ แต่เวลาคันจะไม่เกา ลูบๆเอาจ้า

บ้านนี้ลายตั้งแต่ท้องแรกแล้ว ทั้งแขนขา ท้องก้น ทุกอย่างเลย ทาครีมก็เอาไม่อยู่ 😂

ไม่อันตรายจ้า เห็นแล้วน่าจะคันน่าดู เรามีแค่อันเดียวยังคันเลย เกาจนเลือด😂

ไม่อันตรายถึงลูกค่ะ ผิวขยายจะลาย คัน ปกติ ทาออย ทาครีมเยอะๆ โปะไปเลย

รอยแดงแบบนี้ ยังมีสิทธจางได้นะคะ น้ำมันมะพร้าวด่วนเลยค่ะ ถูและดี

ในวัตสันค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะตุ่มแดงๆคันมากแต่ทนไม่ยอมเกาใช้ผ้าถูแทนค่ะ

Câu hỏi liên quan