1239 Các câu trả lời

หาครีมทาเช่น Ezerra / bepanthan/ oil จะบรรเทาได้ดีขึ้น ที่สำคัญพยายามใส่เสื้อผ้าแบบบางเบาหน่อย อย่าหนามากค่ะ ถ้าคันก็ลูบๆเอานะ

เป็นค่ะ เราเป็นตั้งแต่ตอนท้องใหม่ๆเลยจนตอนนี้ 24weeks ละ ยังไม่หายเลย คุณหมอบอกว่าเป็นเพราะฮอร์โมน คาดว่าหลังคลอดคงหาย

ชายค่ะ ตอนนี้น้องได้เดือนครึ่งแล้วค่า

ขึ้นเกือบทั้งตัวเลยค่ะเป็นได้มา 3 วันคันเอามากเลยค่ะตัดสินใจไปหาหมอได้ยามาทาทาแค่ 2 ครั้งผื่นแดงเริ่มหายแล้วค่ะ

เคยคะพึ่งหายเลยเวลาคันเอายาทาค่ะบางทียาแก้คันเอาไม่อยู่ยาหม่องเลยตอนนี้ทึ้งรอยด่างไว้เต็มรอคลอดค่อยมาจัดการ

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นผื่นที่ขาคัมมากยิ่งเกายิ่งมัน สรุปได้แผลมา อากาศร้อนอากาศเย็นก็เป็น คิดว่าคลอดคงหาย😀😀😀

เราเป็นเมื่ออาทิตย์ก่อน เริ่มมีไข้ ตุ่มเริ่มมา สุดท้ายเป็นอีสุกอีใส แต่ตอนนี้หายแล้ว รีบไปหาหมอนะคะ ของเรา25วีค

เคยขึ้นมานิดนึงตอน 32 วีคค่ะ เราทาเบบี้ออยทุกวัน ทาแบบเยอะมากๆ แล้วลูบให้ทั่วให้พอหายคัน ไม่กี่วันก็หาย ของเรานะ

VIP Member

33+2 วีคค่ะ เป็นตั้งแต่ 28วีคแล้วค่ะ ขึ้นมาเรื่อยๆ คันมากค่ะ หมอยอกเป็นเพราะฮอร์โมนตั้งครรภ์ จะหายไปเองหลังคลอดค่ะ

เราก้เป็นค่ะ ตอนนี้ 5 เดือนกว่าๆแล้ว คันมากบางทีก้อดเกาไม่ได้ ท้องจะแตกลายไม่สวยก้แตกไปเถอะคันจริงๆ 😁

ก็เราก็เป็นค่ะ เราลองถามออยหรือครีมที่เราทาท้องอยู่ประจำแล้วก็ทาแป้งเย็นทับบางๆ ช่วยได้นิดหน่อยคะ ลองดูนะคะ

Câu hỏi liên quan