2 Các câu trả lời

อายุ37เท่ากันค่ะเพิ่งเจาะไปค่ะไม่เจ็บมากอย่างที่คิดค่ะหมอจะฉีดยาชา1เข็มก่อนฉีดเข้าที่ท้องใต้สะดือค่ะเจาะก็ใต้สะดือแต่เข็มที่เจาะจะยาวหน่อยจะเสียวๆตอนหมอดูดเอาน้ำคร่ำแป็บเดียวค่ะจากนั้นคุณหมอก็ให้นอนพัก30นาทีแล้วก็กลับบ้านได้ค่ะ2,3วันแรกห้ามยกของหนักค่ะ ตอนนี้รอฟังผลอยู่ค่ะหมอนัดวันที่8ก.ค ค่ะ สู้ๆค่ะ

ขอบคุณคะได้ความรู้เพิ่มคะ

VIP Member

ตอนหมอแนะนำเรา เค้าจะมี 2 วิธีนะคะ คือเจาะน้ำคร่ำ(อันนี้จะราคาไม่แพงแต่มีความเสี่ยงต่อลูกในท้องค่ะ) กับอีกวิธีคือเจาะเลือดไปตรวจ (วีธีนี้ราคาค่อนข้างสูง หมื่นกลางๆถึงหมื่นปลายแบ้วแต่รพ.แต่ไม่เสี่ยงต่อลูกในท้องค่ะ)

Câu hỏi liên quan