10 Các câu trả lời

เคยถามหมอแล้วคะท้องแรกผ่าเหมือนกันท้องสองอยากคลอดเองหมอบอกไม่ได้แผลจะปริมดลูกจะแตกอะไรประมาณนี้คะ สรุปคือผ่าเหมือนเดิมคะ ยังคิดย้อนไปอีกว่าน่าจะคลอดเองตั้งแต่แรก😁😁

ขอบคุณนะคะ😊😊

คุณหมอบอกว่าท้องแรกผ่าท้องสองควรผ่านะคะ เพราะเสี่ยงแผลเก่าปริ มดลูดก้จะมีรอยแผลตอนผ่าท้องแรกเสี่ยงปริเช่นกัน ยังไงลองปรึกษาคุณหมออีกทีนะคะ

ขอบคุณนะค่า😊😊

ท้องแรกผ่า ท้อง2 ยังไงก็ต้องผ่า ปรึกษาคุณหมอว่าอยากคลอดเอง แต่คุณหมอบอกว่า เสี่ยงมดลูกจะแตกเวลาเบ่งคลอดค่ะ

ท้องแรกผ่าค่ะ แต่ท้องสองพอเราจะคลอดเอง หมอบอกว่าถ้าท้องแรกผ่าท้องสองก่ต้องผ่าค่ะ ปลอดภัยกว่าค่ะ

ขอบคุณค่า😊😊

เราเข้าใจว่าถ้าท้องแรกผ่าแล้ว ท้องสองต้องผ่าด้วยนะคะ รอท่านอื่นๆมาเพิ่มเติมอีกทีค่ะ

จ้า..ขอบคุณค่า😊😊

VIP Member

หมอเคยบอกถ้าท้องแรกผ่าท้องต่อไปต้องผ่าเพราะเสี่ยงเวลาเบ่งแล้วมดลูกแตก

เราผ่าคลอดคนแรก 4ปีต่อมาคลอดน้องคนที่สอง 2ปีต่อมาก้อคลอดน้องคนที่สาม

ผ่าสามคนเลยหรอค่ะ

ถ้าผ่าท้องแนกแล้วท้อง2ต้องผ่าคะ เด่วมดลูกแตกอันตรายนะคะ

ถ้าท้องแรกผ่า ท้องสองควรจำเป็นต้องผ่าค่ะ

ถ้าท้องแรกผ่าท้อง2ก็ต้องผ่าค่ะแม่

Câu hỏi liên quan