28 Các câu trả lời

-บ้านนี้ตรวจรอบแรกที่คลีนิก กินน้ำตาล2ขวด 1000นิดๆค่ะ ผลออกมาเสี่ยงเบาหวาน -ตรวจรอบ2หมอส่งไปรพ.รัฐ กินน้ำตาล4ขวด เจาะเลือด4เข็ม เข็มละ1ชม. เสียเงินไป390บาทค่ะ

แล้วแต่ รพ.ค่ะ ต้องถาม รพ.ที่เราฝากโดยตรงเพนาะราครไม่เท่ากัน บ้านนี้ฝากเอกชน เคยเจาะน่ำตาลมากสุด 4 ตรั้ง/วัน กินน้ำตาล ซาวด์ ยากิน พบหมอ เกือบ 4 พันค่ะ

อ๋อค่ะ.. พอดีเราฝากคลินิก​ หมอประจำอยู่​รพ.รัฐประจำจังหวัด​แต่พอดีช่วงนี้ไม่อยากไปกลัวเรื่องความเสี่ยงของโรคระบาท​ เลยว่าจะไปเจาะที่รพ.เอกชน​ค่ะ​ เลยมาแอบถามค่ามช้จ่ายคร่าวๆ

ตรวจที่ รพ รัฐ ตามสิทธิ์เลยค่ะ ใคร 30 ก็จ่าย 30 ต่อครั้ง ใครเบิกตรงก็เอาบัตร ปชช ไปรูด ใครใช้ สปน ก็ฟรี ว่ากันไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ตรวจโรงบาลรัฐฟรีค่ะปกสค. แต่โรงบาลให้ใช้สิทธิ์13บ.ค่ะฟรีเหมือนกันไม่เสียสักบาท

ไม่เคยตรวจคะเเต่ทางอนามัยบอกว่าถ้ามีความเสี่ยงจะส่งตัวไปตรวจที่ รพ. น่าจะไม่เสียคะ

ตรวจเอง ฟรีค่ะ อาศัยหยิบยืมอุปกรณ์ ส่วนกูโคสได้จากเพื่อนที่เป็นเภสัช

โรงบาลรัฐ เสียค่าเจาะและตรวจเลือดค่ะ ไม่เกิน 200 ในเวลานะคะ

เอกชน​ กลืนน้ำตาล​ เจาะเลือด4รอบ​ ค่าใช้จ่าย​ 1200​ คะ

Super Mum

ถ้าใช้สิทธิ์บัตร 30 บาท ตรวจฟรี ตลอดการตั้งครรภ์ค่ะ

บ้านนี้ ตรวจคลีนิก 200ค่ะ กินน้ำตาล+เจาะเลือด ค่ะ

Câu hỏi liên quan