7 Các câu trả lời

VIP Member

ตกขาว น่าจะเป็นเรื่องปกตินะคะ ทางเราเป็นน้อยมาก เรียกว่าไม่เป็นก็ได้ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันมั้ยนะคะ แต่เราจะเปลี่ยนกางเกงชั้นในทุกบ่าย ถ้าออกไปข้างนอกก็มีพกไปเปลี่ยนค่ะ ไม่งั้นรู้สึกไม่สบายตัว เข้าห้องน้ำก็จะต้องล้างทำความสะอาด แล้วซับให้แห้งทุกครั้ง

ถ้าไม่คันหรือมีกลิ่นเหม็นๆอับๆ ก็เป็นเรื่องปกติค่ะ ของเราก็เป็น และทิ้งคราบเหลืองไว้ด้วย ซักไม่ออกเลยค่ะน่าเกรียจมาก หมอบอกถ้าไม่มีอาการคันหรือมีกลิ่นก็ถือเป็นเรื่องปกติค่ะ

VIP Member

คุณอาจต้องดูแลความสะอาดให้มากๆนะค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ ใส่เสื้อผ้าสบายๆไม่อับมาก อาบน้ำบ่อยหน่อย ถ้าไม่มีอาการคัน หรือมีสีออกเหลือง เขียว ก็ไม่น่าห่วงค่ะ

VIP Member

เป็นค่ะ แต่มีน้อย ปกติของคนท้องค่ะแม่ มีมากมีน้อยก็ปกติ ที่ไม่ปกติ คือ คัน มีกลิ่นเหม็น มีสีแปลกๆที่ไม่ใช่สีขาวแป้งเปียกกับสีใสค่ะ

มีคะ แต่ไม่มีอาการผิดปกติก็ไม่เป็นไรคะ

เป็นค่ะแต่ไม่เยอะ

บ้านนี้ไม่เป็นค่ะ