6 Các câu trả lời

ถ้าตกขาวมีสีขาวเหมือนแป้งเปียกหรือโยเกิร์ตหรือมีอาการคัน เป็นตกขาวจากเชื้อรา แต่ถ้ามีกลิ่นเหม็นมาจากเชื้อแบคทีเรียค่ะ แนะนำให้ไปหาคุณหมอนะคะ จะได้ให้ยารักษาค่ะ

ถ้าไม่มีกลิ่นเหม็น หรือ ไม่มีสี ไม่มีอาการคัน หรือเเสบ ก็ปกติค่ะเเม่คนท้องจะมีตกขาวเยอะกว่าคนปกติค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ บ้านนี้เปียกยันกางเกงด้านนอก ไปหาหมอได้ยามาสอดตอนนี้หายแล้วค่ะ

แนะนำให้ไปหาหมอนะคะ หมอจะให้ยาสอดมาค่ะ ใช้ 7 วัน หายค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เป็นปกติค่ะ ถ้าไม่มีกลิ่นเหม็น ไม่คัน

หาหมอค่ะ

มีเหมือนกันค่ะ